Tập Lái
21/12/16
32
7
8
Tình hình là e mới đi làm bảo hiểm PVI bên Văn KIA Gò Vấp, xe e bị bể cảng trước và phải thay thế. Lúc khai hồ sơ thì bên PVI ko hề nhắc đến việc bị chế tài 30% nên bây giờ báo giá xuống thì e mới biết. Em khá là bức xúc về cách làm việc of Văn bên PVI Gò Vấp.

Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp e trường hợp này với !

P/s: Bác nào đi làm bảo hiểm PVI thì nên tránh xa Văn Kia Gò Vấp nếu ko muốn mất tiền oan.
Các bác nào chuẩn bị mua xe mà đc tặng bảo hiểm PVI thì nên quy ra tiền mặt để mua BH của cty khác, chứ ko sau này sẽ mất thêm tiền + rước bực mình vào thân !

Chế tài 30% của PVI ???

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/11/16
13
2
3
34
Là bắt bác phải chịu 30% chi phí sửa chữa ah. Bên đó thẩm định báo giá chi phí BH hết bao nhiu?

Tập Lái
21/12/16
32
7
8
bắt mình ngoài tiền miễn thường phải chịu thêm 30% chi phí sửa chữa nữa ! Bên PVI này chuyên gây khó dễ cho mình lúc đi làm bảo hiểm, chỉ cần bị trầy xước 2 bên xe là tìm mọi cách chia thành 2 vụ để mình mất thêm phí miễn thường cho từng vụ, nếu ko đc được thì lại tìm mọi cách để phạt thêm !

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Ồ, e mua bh bên Pjico Saigon. Quá tuyệt luôn, làm từ a đến z e chỉ việc kí thôi haha

• Like
Reactions: ducnguyen21599
4/6/16
363
251
63
34
E từng bị 1 lần rồi. Bác kiu bên bảo hiểm nói rõ lý do tại sao lại có phần chế tài này sau đó 2 bên mới làm việc tiếp.
Trường hợp của e là mua xe đúng giá công bố, khi gặp sự cố PVI bảo là giá trị xe mua bảo hiểm thấp hơn giá xe thị trường nên có tỷ lệ % chênh lệch => ko thanh toán đủ mà trừ lại phần chênh lệch đó.
Mà tào lao ở chỗ e mua bảo hiểm xe dựa vào hóa đơn KIA xuất cho bên e (bảo hiểm năm đầu). Vậy mà tới lúc có sự cố thì đè đâu ra cái giá cao ngất ngưỡng rồi kiu đó là giá thị trường vào thời điểm mua bảo hiểm. e mua bảo hiểm với giá trị xe thấp hơn giá xe PVI đưa ra nên ko nhận đc 100% bảo hiểm
Bên e làm căng lên cuối cùng cũng phải chi ra cho bên e.

Tập Lái
21/12/16
32
7
8
E từng bị 1 lần rồi. Bác kiu bên bảo hiểm nói rõ lý do tại sao lại có phần chế tài này sau đó 2 bên mới làm việc tiếp.
Trường hợp của e là mua xe đúng giá công bố, khi gặp sự cố PVI bảo là giá trị xe mua bảo hiểm thấp hơn giá xe thị trường nên có tỷ lệ % chênh lệch => ko thanh toán đủ mà trừ lại phần chênh lệch đó.
Mà tào lao ở chỗ e mua bảo hiểm xe dựa vào hóa đơn KIA xuất cho bên e (bảo hiểm năm đầu). Vậy mà tới lúc có sự cố thì đè đâu ra cái giá cao ngất ngưỡng rồi kiu đó là giá thị trường vào thời điểm mua bảo hiểm. e mua bảo hiểm với giá trị xe thấp hơn giá xe PVI đưa ra nên ko nhận đc 100% bảo hiểm
Bên e làm căng lên cuối cùng cũng phải chi ra cho bên e.
PVI làm ăn ko rõ ràng, luôn gây khó dễ cho khách hàng, sau này em thề ko bgio mua bảo hiểm of pvi nữa

Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Nếu em không nhầm cái này là do đại lý Kia thì phải, nó khuyến mại cái bảo hiểm loại gì thôi, mà thường người mua xe ban đầu đọc không kĩ hợp đồng và các điều khoản BH. Chứ em mua BH PVI full mấy năm rồi cho 2 con xe có thấy BH làm khó khăn gì đâu, đưa xe vào kí, lấy xe kí thêm cái nữa rồi về.

• Like
Reactions: sonsaa