Chênh 60 triệu đồng, các bác chọn xe nào?

• Mitsubishi Xpander AT

Bình chọn: 11 31,4%
  • Suzuki Ertiga Sport

Bình chọn: 24 68,6%

• Total voters
    35
Hạng D
29/3/17
1.405
11.340
113
yep, thiệt ra xe đời mới bây giờ thì CC là một trong những cái rất dễ độ. Vì bản thân cái bướm ga trên động cơ đã được điều khiển bằng điện tử hết rồi. Ertiga dùng chung mặt vo lăng với Swift nên lại càng dễ độ. Nhưng mà để làm gì nhỉ? Em thấy CC đâu cần thiết lắm ở VN đâu. Ít dùng mà lâu lâu lại dùng thì nguy cơ bị human mistake khá cao (chẳng hạn như chân phải quên để hờ lên pedal thắng khi xe đang chạy bằng CC) ...
Cc mình dùng được 1-2 lần trên cao tốc lúc mua xe, có đường nào chạy được lâu đâu mà dùng, limit thì rất cần và set thường xuyên khi đi xe để tránh mất bánh mì....

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
60tr là trên giá bán, còn giá ra biển ~70tr. Nhìn tổng thể thì coi như ko có cái Cruise Control.
Như bao lần em vẫn nói 70tr dư sức vận hành xe tiêu chuẩn trong 5 năm mỗi tháng ~1000km. Còn ko thì vẫn dư sức để độ lên 1 số món ~20 củ + vận hành xe tầm 3 năm.
Nếu Su Er đủ hàng thì Xpander nên lo lắng đi là vừa

Hạng B2
60tr là trên giá bán, còn giá ra biển ~70tr. Nhìn tổng thể thì coi như ko có cái Cruise Control.
Như bao lần em vẫn nói 70tr dư sức vận hành xe tiêu chuẩn trong 5 năm mỗi tháng ~1000km. Còn ko thì vẫn dư sức để độ lên 1 số món ~20 củ + vận hành xe tầm 3 năm.
Nếu Su Er đủ hàng thì Xpander nên lo lắng đi là vừa

Chưa kể sau 5 năm khấu hao xe nào giá cao thì tiền mất nhiều hơn ...

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
60 tr mua được khối đồ chơi trên xe chỉ có ai thích X l8a1m mới mua thui nhưng Ertiga giờ cũng ít ai mau vì đã có xl7

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
em thấy lần này Su rất biết lắng nghe đấy ạ. Những cải tiến cho Ertiga Sport với cái XL7 đều rất đáng tiền lắm ạ. Em chỉ phân vân Su có đủ hàng hay không và giá phụ kiện sau này với chính sách dịch vụ khách hàng nữa. Nghe thiên hạ đồn là rất tệ ạ
Nếu bác nghĩ SU đã biết lắng nghe thì dịch vụ khách hàng sẻ cải thiện nhanh chóng
Xe thì bác mua luôn BH vật chất + thủy kích thì giá phụ kiện bác sẻ không lo lắng
Còn phụ tùng bảo dưỡng thì part dùng chung hết bác ah: bugi, nhớt, lọc gió,lọc nhớt, phuộc, bố thắng, ac-quy, bơm xăng, lọc xăng,két nước...
Ertiga / XL7 bán rộng rãi ở ĐNA thì phụ kiện.phụ tùng cũng sẻ dồi dào thôi