Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Mấy a xem lại ý em hỏi dùm cái: 30tr với morning full và accent bản thấp nhất. 30tr đó có đáng hy sinh để được 1 em trụi lũi cộc cằn hay không tốn 30tr với 1 em nhỏ nhắn dễ thương nhưng mong manh dễ vỡ.
Không so sánh đơn thuần 2 em này với nhau mà phải đem thêm 30tr vào mới khó là thế.

Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Nếu hay chở full và đi xa nhiều thì Accent, còn nội thị nhiều thì Morning. Klq nhưng chạy MT đường xa sướng chứ nội thị cực thấy mồ, em bỏ lâu quá chạy lại MT lúc kẹt xe cứ chết máy miết, tởn luôn

Hạng B2
8/8/14
229
157
43
còn tính đến nhu cầu sử dụng hằng ngày của chủ thớt nữa
nếu hằng ngày 2 vc và 1 F1 đến trường thì chọn Morning cho đầy đủ đồ chơi để hưởng thụ
hoặc hằng ngày cũng như vậy nhưng cuối tuần nào cũng về quê tầm hơn 100km thì nên chọn Accent để có được sự rộng rãi và đầm chắc.

Hạng B1
15/5/18
68
92
18
Có một điều bác cần lưu ý là con Morning ở VN lỗi mốt lâu rồi. Bác nên lấy Accent AT bản thấp. Thiếu thì vay thêm. Vay dưới 100tr trong 7 năm khỏi phải nghĩ.

Hạng C
20/1/07
645
269
63
Đà nẵng
câu hỏi của bác chủ thớt là tâm lya của đại đa số mọi người. Em xin kể câu chuyện của em. năm 2009 em mua Koup 2 cửa của Hãng KiA nhập- đủ option.. cuối năm 2010 tết 2011 đúng 29 tết em mua huyndai Accent MT. Đi 3 năm . Cần tiền kinh doanh em bán bớt 1 xe. thì bán ngay con accent do chỉ mới đi 3 năm nhưng máy kêu to hơn con kia. đi số sàn - xe chả có option gì - đi chặp chán. và con koup em đi đến tận cuối năm 2018 mới bán. Trong thời gian từ 2009 thì em vẫn đi song song em bán tải D max3.0 AT để tiện chở hàng. và từ khi bán koup đến nay em chỉ đi pkl. giờ thì mới quyết định mua xe cho bà cả. cũng đấu tranh tư tưởng. mua morning thì phù hạp trong phố- đủ option đối với bản thân em. xoay sở đậu đỗ dễ - bà cả chấm morning 100% .Cá nhân em lại thiên về xe to - đối với em chở đồ tiện- chở ngừoi thoải mái- nhưng bản MT lại thiếu nhiều- tính sơ sơ về đắp thêm vài chục. đấu tranh tư tưởng như chủ thớt cũng ghê lắm. Đi xe nhỏ option đủ xíu thì sướng bản thân / ko quan tâm ngừoi ngoài - Đi xe to ngừoi ngoài nhìn vào tự khắc auto bản thân thấy oai oai- cũng sướng bản thân nhưng thiếu option cũng nhanh chán. Phân tích là thế chứ em và bà cả cũng đang chia phe- nhỏ đủ option xíu - to thì bớt option xíu. Còn dư tiền thì chả lăn tăn - to ngay và luôn

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Mua xe thường ưu tiên xe to,nhưng so AT với AT thì còn cân đo đc.Chứ AT full và MT base thì...chọn AT full đi Bác
Bản thân Accent ko to rộng hơn là mấy,nhưng đi đường trường chắc chắn ngon hơn Morning.Nhưng hiện tại Accent 2019 có cửa gió hàng 2 cái này giá trị nè Bác ( nếu cụ đi MT quen rồi nên ưu tiên Accent,còn nếu ít lái ít đi thì AT cho nhàn thân ạ ).

Hạng D
1/7/10
1.981
1.195
133
giaotoviet.com
Cụ đưa ra thông tin thiếu quá
Accent là Mt cụ so morning AT
E là e chọn morning full. Vài năm có điều kiện đổi lên C D, ko thì cứ để đó vẫn đc
Còn MT thì e kiên quyết loại dù là C hay D
Bác nói chí lí. Mấy bác kia bu vào tư vấn mà không hiểu rõ vấn đề. SỐ SÀN vs SỐ TỰ ĐỘNG
2 thứ này khác nhau nhiều lắm. Đừng bu vào options chi

Tập Lái
15/5/19
2
0
1
31
Còn tuỳ nữa bác ạ. Bác hay đi xa nhiều hay chỉ đi nội thành, có chở người nhà thường hay không. Chứ cứ nhắm to mà phan thì đến lúc vừa ra cổng lại dễ điên vì sao nó quẹt hết chỗ này đến chỗ khác. T thì nghĩ nhỏ gọn mà đủ option vẫn ngon hơn. Bác mua bản taxi rồi nay mai lại ngẫm "ơ sao thiếu đủ thứ" =)))