Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Mấy bác cho em ? em down nhạc trên youtube rồi chép vào USB gắn lên đầu đọc USB xe có xem được ko các bác hay chép vào đĩa.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Dạ có 2 vấn đề anh phải xem qua.
1. Bác xem qua cái cổng USB của cái DVD nó có hỗ trợ đọc file Video ko ah
2. Nếu có bác xem cái file đó nó có đúng định dạng nó hỗ trợ ko ah.
Em post vài tấm hình cái Kenwood bác tham khảo là bác hình dung ra liền nè
Các định dạng file mà USB có thể đọc được.
Chép nhạc hình Video vào USB xem được ko các bác

Bạn có thể nghe nhạc chất lượng cao qua cổng USB với file WAV hoặc bạn có thể xem Video trên đó.

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
4/3/14
7
0
1
namvios nói:
Mấy bác cho em ? em down nhạc trên youtube rồi chép vào USB gắn lên đầu đọc USB xe có xem được ko các bác hay chép vào đĩa.
Cụ muốn xem video trên DVD từ USB thì cụ bắt buộc phải lấy dùng phần mềm convert video sang định dạng chuẩn của DVD đó

Tập Lái
18/5/14
19
1
3
33
tien giang
em cũng đang muốn làm..mà video em địng dạng mp4 đưa vào nó không nhận
còn cái gps chép cái phần mềm vô the nho ở đâu vậy các bác..ai có link cho em xin với

Hạng B2
17/2/11
324
53
28
tải format factory về CPU máy bàn. sau đó chuyển đổi định dạng. tôi tải mp4 về nhưng ko xem đc, thế là đổi sang mpg. xem ok lắm

• Like
Reactions: quankung
Hạng C
4/7/11
521
437
63
Xem cái DVD hỗ trợ định dạng file video gì, rồi convert file video sang định dạng đó. Chép vô USB. Lưu ý chọn định dạng file âm thanh phù hợp với DVD, nếu ko sau khi convert xem được hình mà ko có tiếng.

Tập Lái
8/2/13
38
4
8
lúc trước em cũng download video từ youtube xuống , dạng mp4, và không xem được.
Sau đó, em dùng phần mềm Cucusoft để resize video từ nguyên gốc của youtube về 640x360, vẫn lưu với định dạng mp4. Kết quả là xem được với chất lượng tốt, và kích thước file nhỏ gọn. Em nghĩ lý do là vì: thứ nhất là mp4 trên youtube chưa thực sự đúng code giống như đầu đĩa quy định, thứ hai là màn hình trên xe vốn dĩ nhỏ thì không cần độ phân giải cao hd.