Hạng B2
25/5/11
109
42
28
20151025_094447-jpg.363040

Hiện nay các đại lý Chevrolet đã bắt đầu nhận đặt hàng ráp thêm dàn lạnh thứ hai cho xe Captiva. Đây là hàng nhập từ Thái Lan dành riêng cho Captiva nên về mặt thẩm mỹ là đẹp, tương thích với xe không phải độ chế gì vì có sẵn giàn nhựa đi theo để lắp lên xe. [pagebreak][/pagebreak]

Như các bác đã biết thì Chevrolet Captiva chỉ có một dàn lạnh và cửa gió cho hàng ghế trước nên bất tiện vào buổi trưa nóng hay mùa hè nắng gắt. Đây là điểm yếu khiến nhiều khách hàng không chọn mua Captiva dù giá bán hợp lý.

Tình hình là đại lý Chevrolet Nam Thái bên em có tổ chức lái các dòng xe Chevrolet tại tòa nhà Becamex Bình Dương trong đó có Captiva 2015 trang bị cửa gió lạnh cho hàng ghế sau cùng, em có chộp lại để các bác tham khảo sau bao nhiêu ngày mong đợi ạ.

Em lên xe thử ngay hệ thống lạnh này thì thấy lạnh rất ok các bác ạ. Như hình thì các bác có thể chỉnh tăng giảm tốc độ quạt bằng nút xoay và chỉnh hướng gió bằng 2 cửa sổ gió. Về thẩm mỹ nhìn rất đẹp các bác ạ.

Hôm nay em cập cập nhật tiếp cho các bác xem hình ảnh bên trong của cụm dàn lạnh phía sau ạ:
- 1 dàn lạnh + một quạt gió.
- Đường ống áp suất cao và thấp chuyển từ lốc lạnh khoan động cơ đến dàn lạnh.

Chevrolet Captiva  đã có thể độ dàn lạnh sau chính hãng

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
cửa gió 1 bên nhưng chỉnh hg gió thổi a băng vào lưng ghế hàng 2 sẽ dội qua ng ngồi bên kia, mình ko nghĩ là vấn đề lớn lắm.

Hạng B2
6/5/11
173
148
43
Tình hình là hôm nay đại lý Chevrolet Nam Thái bên em có tổ chức lái các dòng xe Chevrolet tại tòa nhà Becamex Bình Dương trong đó có Captiva 2015 trang bị cửa gió lạnh cho hàng ghế sau cùng, em có chộp lại để các bác tham khảo sau bao nhiêu ngày mong đợi ạ.
Em lên xe thử ngay hệ thống lạnh này thì thấy lạnh rất ok các bác ạ. [BCOLOR=#ff0000]Như hình thì các bác có thể chỉnh tăng giảm tốc độ quạt bằng nút xoay và chỉnh hướng gió bằng 2 cửa sổ gió[/BCOLOR]. Về thẩm mỹ nhìn rất đẹp các bác ạ.

20151025_094447-jpg.363040
Vậy không có công tắc on/off cho dàn lạnh thứ 2 này hay sao? nếu vậy thì đây chỉ là cửa gió của dàn lạnh thứ 1 thôi phải không?
Xe em Zinger dàn lạnh thứ 2 có công tắc on/off riêng để bật tắt dàn lạnh, và nút điều chỉnh quạt gió riêng, ngoài ra dàn lạnh thứ 2 này cũng được điều khiển bật tắt ở taplo chính ( công tắc rear) rất tiện lợi khi người ngồi sau quên tắt /bật thì ở vị trí lái sẽ dễ dàng làm thay
GM Việt Nam cải tiến có thêm cửa gió thứ 2 là cũng đáng ghi nhận, nhưng chỉ nửa vời

Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Vậy không có công tắc on/off cho dàn lạnh thứ 2 này hay sao? nếu vậy thì đây chỉ là cửa gió của dàn lạnh thứ 1 thôi phải không?
Xe em Zinger dàn lạnh thứ 2 có công tắc on/off riêng để bật tắt dàn lạnh, và nút điều chỉnh quạt gió riêng, ngoài ra dàn lạnh thứ 2 này cũng được điều khiển bật tắt ở taplo chính ( công tắc rear) rất tiện lợi khi người ngồi sau quên tắt /bật thì ở vị trí lái sẽ dễ dàng làm thay
GM Việt Nam cải tiến có thêm cửa gió thứ 2 là cũng đáng ghi nhận, nhưng chỉ nửa vời
Căn bản là con Cap nó thiết kế theo chuẩn Châu Âu nên tụi nó không nghĩ tới việc thiết kế dàn lạnh thứ 2.
Dàn lạnh này là do nhà máy GM bên Thái thiết kế thêm, VN mang về gắn vô.
Vì nó không phải là thiết kế ban đầu nên sẽ không có hệ thống điều khiển tương thích với nó -> kém thuận tiện hơn.
Nhưng GM đã biết lắng nghe và thay đổi nên em thấy khá OK.
Còn công tắc On/Off thì em nghĩ nó tích hợp lên cái núp xoay chỉnh gió luôn (giống như trên cái bàn ủi vây) xoay hết cỡ Min thì = Off.
:D

B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
Hôm rồi tôi có xem con Cap này , sâu bảo máy nhập từ châu Âu , xe ráp ngoài Hà nội . Giá gần 950 triệu ra giấy , nhưng có 2 túi khí phía trước thôi.

• Like
Reactions: Jackie Huy