Tập Lái
14/12/18
3
0
1
39
Xin chào các thành viên!
Cho mình hỏi xe Chevrolet Captiva Maxx 2010 LTZ máy xăng dạo gần đây sau khi chạy khoảng 30-40km là xe có hiện tượng lên ga bị hụp như mất áp, nếu chạy tiếp tục khoảng 30-40km nữa xe có hiện tượng tắt máy. Tuy vậy nhưng đồng hồ taplo không thấy báo lỗi. Để máy nguội thì xe vẫn chạy lại bình thường, mình đã đem ra hãng kiểm tra nhưng vẫn không kiễm tra thấy lỗi. Không biết trong các Mem có bạn nào bị hiện tượng này chưa? và cho mình thông tin khắc phục. Xin chân thành cám ơn

Chevrolet Captiva Maxx 2010 lỗi hụp, mất áp khi xe chạy khoảng 30km

#Chevrolet #Chevroletcaptiva #Chevroletcaptivamaxx #Chevroletcaptivamaxx2010

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Xin chào các thành viên!
Cho mình hỏi Captiva maxx 2010 LTZ máy xăng dạo gần đây sau khi chạy khoảng 30-40km là xe có hiện tượng lên ga bị hụp như mất áp, nếu chạy tiếp tục khoảng 30-40km nữa xe có hiện tượng tắt máy. Tuy vậy nhưng đồng hồ taplo không thấy báo lỗi. Để máy nguội thì xe vẫn chạy lại bình thường, mình đã đem ra hãng kiểm tra nhưng vẫn không kiễm tra thấy lỗi. Không biết trong các Mem có bạn nào bị hiện tượng này chưa? và cho mình thông tin khắc phục. Xin chân thành cám ơn
Ngày xưa xe mình Captiva maxx LT bị tương tự và phải thay hộp cầu chì tổng. Khi này mình đi được 81000 km. Sau khi thay thì hết hẳn.

Tập Lái
14/12/18
3
0
1
39
Ngày xưa xe mình Captiva maxx LT bị tương tự và phải thay hộp cầu chì tổng. Khi này mình đi được 81000 km. Sau khi thay thì hết hẳn.
dạ xe em mới thay hộp cầu chì cách nay 2 tháng thôi à.

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
dạ xe em mới thay hộp cầu chì cách nay 2 tháng thôi à.
Bạn thay hết bao nhiêu vậy? Xe mình lúc bị bên gara Gia Định sửa vài lần nhưng chỉ vài ngày rồi bị lại. Sau đó quyết định thay luôn và phải đặt hàng từ nhà máy. Lúc đầu hộp cầu chì về , gara kiểm tra báo không phù hợp nên lại phải đặt lại lần nữa. Giá thay là 4,5 triệu. Không rõ hộp cầu chì bạn đặt về có đúng loại cho model của mình không?. Trước khi thay còn có hiện tượng đèn pha cháy khá thường xuyên.

Tập Lái
14/12/18
3
0
1
39
Bạn thay hết bao nhiêu vậy? Xe mình lúc bị bên gara Gia Định sửa vài lần nhưng chỉ vài ngày rồi bị lại. Sau đó quyết định thay luôn và phải đặt hàng từ nhà máy. Lúc đầu hộp cầu chì về , gara kiểm tra báo không phù hợp nên lại phải đặt lại lần nữa. Giá thay là 4,5 triệu. Không rõ hộp cầu chì bạn đặt về có đúng loại cho model của mình không?. Trước khi thay còn có hiện tượng đèn pha cháy khá thường xuyên.
Dạ lúc em thay là do hiện tượng cần gạt nước không ngắt được, giá nhiêu thì e cũng ko nhớ rõ vì lúc đó cũng làm nhiều hạng mục. Vậy để e thử check lại cái hộp cầu chì xem sao, Cám ơn bác nhé.