Tập Lái
26/12/16
8
6
3
Vĩnh Long
facebook.com
Chevrolet Cruze LT 1.6 2017 bao nhiêu lít/100km
Chào các bác! E chân ước mới vào nghề chưa am hiểu nhiều về dòng xe và các công nghệ mới bây giờ, E có ý định cưới e Cruze LT 1.6 về làm ăn cũng như để làm phương tiện cho gia đình luôn! Nói thật chạy dịch vụ hay G U kiếm sống thôi nên về nhiên nhiên liệu rất nhậy cảm với e vì nghe đồn dòng Chevrolet uống xăng lắm, Các bác nào có kinh nghiệm về dòng này chỉ giáo chút kinh nghiệm cho e với, hoặc nếu có dòng sedan phân khúc C nào hợp hơn con này cũng đc. Hiện e chỉ chấm đc Cruze LT 1.6 và Cerato 1.6 cùng phân khúc. bữa dọa thử một anh làm trong hãng Toyota nói con ỉnnova chỉ có 6~7l/100km là từ đó về sau em hết tin nhân viên hãng tư vấn mới lên đây hỏi cho chắc :)[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: thangmy
Hạng F
22/7/13
8.950
39.916
113
View attachment 621882 Chào các bác! E chân ước mới vào nghề chưa am hiểu nhiều về dòng xe và các công nghệ mới bây giờ, E có ý định cưới e Cruze LT 1.6 về làm ăn cũng như để làm phương tiện cho gia đình luôn! Nói thật chạy dịch vụ hay G U kiếm sống thôi nên về nhiên nhiên liệu rất nhậy cảm với e vì nghe đồn dòng Chevrolet uống xăng lắm, Các bác nào có kinh nghiệm về dòng này chỉ giáo chút kinh nghiệm cho e với, hoặc nếu có dòng sedan phân khúc C nào hợp hơn con này cũng đc. Hiện e chỉ chấm đc Cruze LT 1.6 và Cerato 1.6 cùng phân khúc. bữa dọa thử một anh làm trong hãng Toyota nói con ỉnnova chỉ có 6~7l/100km là từ đó về sau em hết tin nhân viên hãng tư vấn mới lên đây hỏi cho chắc :)[pagebreak][/pagebreak]
1. Ko ai tư vấn đc vì họ nói ra bác có tin hay hok, bác lại đang chấm e này (đơn giản vì họ đổi xe khác hết gòi)
2. 100km đi đc nhiu lít xăng thì do điều kiện đường xá, với nài quyết định nên bác chỉ có thể hỏi là trung binh hỗn hợp các cung đường là nhiu l/100km thoai (nếu chạy U&C thì xác định 95% là trong phố, nên ko thể có giá dưới 10l/100km đâu còn ai bẩu 9l hay 8l gì đó là dân chém gió chuyên nghiệp cmnr)
3. Góp ý: mua xe mới kinh doanh đương nhiên trong 5 năm đầu và 100k km thì ko vấn đề ji cả, xe nào mua cũng đc, nhưng lưu ý mua xe Toy để sau này thanh lý dễ lùa gà nhé bác.
Chúc bác có lựa chọn hợp lý, nhanh nhanh có xe nhu ý.:D

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
mua kinh doanh bác nên chọn cái nào dễ bán lại trong trường hợp cần thiết để thu hồi vốn chuyển mục đích

• Like
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
1/3/17
2
5
3
33
Theo ngu kiến của em thì bác nên tham khảo City:
- Opts nằm giữa Toy và Kia, vừa đủ cho nhu cầu gia đình
- Uống xăng cũng đở hơn Cruze, chạy dịch vụ không phải lo
- Sau này thanh lý tuy không bằng Toy nhưng cũng hơn Chevro và Kia
- Cảm giác lái em thấy tốt nhất phân khúc
- Rộng rãi, tất nhiên không rộng bằng Cruze nhưng không thành vấn để nếu bác không quá to con. Em 1m8, 72kg cầm lái hay ngồi sau vẫn thấy thoải mái.

Hạng B1
10/5/09
78
78
18
Mua sunny đi bác, tiền giảm giá đợt vừa rồi đủ cho bác đổ xăng gần 1 năm rồi. Cộng thêm chạy dv thì cứ mua số sàn của Nhật để dễ bảo trì và tiền bảo dưỡng thấp.

Tập Lái
1/11/15
29
14
3
37
dịch vụ thì cứ vios thôi bác ơi, sau này thanh lý dễ với đỡ mất giá

Hạng B2
9/10/16
167
131
43
36
Bác chủ đã định rõ nhờ các bác tư vấn dòng C mà các bác cứ lái quá phân khúc B cho tiết kiệm,nếu phân vân dòng B thì chắc chắn sẽ hỏi dòng B,nên trả lời đúng trọng tâm thôi.
Theo em đã Uber với Grab, xác định trong nội thành thì chả con nào chê xăng mà ko uống cả.Cũng xem xem nhau như Cruze có lẽ nhỉnh hơn 1-2 lít so với Cerato chắc đó xác xe nặng hơn.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Cruze nghe nói rất tiết kiệm xăng, chừng 7L/100km nội thị, 5L/100km đường trường. Các bác cứ chém thoãi mái vì em nghe đồn vậy thôi.

• Like
Reactions: CuBiMi and yeuxemy