Hạng C
5/10/13
726
452
63
View attachment 621882 Chào các bác! E chân ước mới vào nghề chưa am hiểu nhiều về dòng xe và các công nghệ mới bây giờ, E có ý định cưới e Cruze LT 1.6 về làm ăn cũng như để làm phương tiện cho gia đình luôn! Nói thật chạy dịch vụ hay G U kiếm sống thôi nên về nhiên nhiên liệu rất nhậy cảm với e vì nghe đồn dòng Chevrolet uống xăng lắm, Các bác nào có kinh nghiệm về dòng này chỉ giáo chút kinh nghiệm cho e với, hoặc nếu có dòng sedan phân khúc C nào hợp hơn con này cũng đc. Hiện e chỉ chấm đc Cruze LT 1.6 và Cerato 1.6 cùng phân khúc. bữa dọa thử một anh làm trong hãng Toyota nói con ỉnnova chỉ có 6~7l/100km là từ đó về sau em hết tin nhân viên hãng tư vấn mới lên đây hỏi cho chắc :)[pagebreak][/pagebreak]
Nếu tính chuyện U Grab thì nên lấy sunny nhé bác. Móa nó rộng đến bất ngờ luôn. Rộng hơn con hilux em đang dùng.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
View attachment 621882 Chào các bác! E chân ước mới vào nghề chưa am hiểu nhiều về dòng xe và các công nghệ mới bây giờ, E có ý định cưới e Cruze LT 1.6 về làm ăn cũng như để làm phương tiện cho gia đình luôn! Nói thật chạy dịch vụ hay G U kiếm sống thôi nên về nhiên nhiên liệu rất nhậy cảm với e vì nghe đồn dòng Chevrolet uống xăng lắm, Các bác nào có kinh nghiệm về dòng này chỉ giáo chút kinh nghiệm cho e với, hoặc nếu có dòng sedan phân khúc C nào hợp hơn con này cũng đc. Hiện e chỉ chấm đc Cruze LT 1.6 và Cerato 1.6 cùng phân khúc. bữa dọa thử một anh làm trong hãng Toyota nói con ỉnnova chỉ có 6~7l/100km là từ đó về sau em hết tin nhân viên hãng tư vấn mới lên đây hỏi cho chắc :)[pagebreak][/pagebreak]
Mà nói thật chớ kiếm nghề khác mà kinh doanh, chớ cái mớ bùi nhùi uber với grab chả ăn thua đâu bác. Cứ lấy giá trị xe rồi so sánh với cước UberX là 6500d/km chưa tính bị cắt 20% nữa thì có đáng để bỏ tiền sức ra ko. Trừ khi bác mua vài con xe rồi thả cho tài xế thuê chạy ngồi nhà đếm tiền thì cũng tạm. Chân thành góp ý.

Tập Lái
13/2/17
42
16
8
Theo e thì ăn chắc mặc bền là city, còn e ngại về hình thể thì làm cái vé Thailand qua tham khảo cần thêm đồ j cho e nó. Or option hơn thì elentra, mà có bác sale hyundai nào đá e cái giá 1.6at vs 2.0 lun nhé!(cụ thể option vs giá lăn bánh)
p/s: tâm sự cùn của thiếu niên chưa có bằng lái ^^

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Dòng C thì KIA, Hyundai cũng dc, cruze nó tốn xăng hơn đơn giản là do thân vỏ xe mỹ nặng hơn thôi

Bác nào nói Cruze Việt Nam là xe Mỹ thì đang sỉ nhục xe Mỹ thậm tệ. Ford Việt Nam còn chưa chắc xe Mỹ.

• Like
Reactions: Ravine and A8
Tập Lái
29/12/16
6
0
1
33
Xác xe Cruze nặng hơn nên có thể nói nhỉnh xăng hơn Cerato, nhưng về máy móc và động cơ và thiết bị bên trong xe thì Cruze khỏe khoắn hơn. Chạy cung đường thành phố thì xác định xe nào cũng ngang ngửa nhau.

Hạng D
15/6/12
1.521
674
113
45
Báo không thắt dây an toàn hả bác :))))

ý bác ấy khoe xe tiết kiệm xăng 5.1 l/100km . Nhưng tình trạng này để yên xe uống hết bình xăng vẫn không đi được km nào vì xe đang dừng :)

Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Xác xe Cruze nặng hơn nên có thể nói nhỉnh xăng hơn Cerato, nhưng về máy móc và động cơ và thiết bị bên trong xe thì Cruze khỏe khoắn hơn. Chạy cung đường thành phố thì xác định xe nào cũng ngang ngửa nhau.
Máy móc khỏe hơn chổ nào vậy ?

[xtable=389x69]
{tbody}
{tr}
{td} {/td}
{td}Công suất ( HP ){/td}
{td}Trọng lượng{/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{/tr}
{tr}
{td}Cerato 1.6{/td}
{td}128{/td}
{td}1260{/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{/tr}
{tr}
{td}Cruze 1.6 LT{/td}
{td} 107{/td}
{td}1370{/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{td} {/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Chém thì cũng có cơ sở một chút !

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Bác chủ chạy Uber hay Grab thì Vios hoặc xe nhỏ như morning hay spark là ok nhất.
Còn chạy dịch vụ chủ yếu đi tỉnh, cuối tuần chạy đám cưới thì Cruze hoặc Elantra. Còn Sunny xác định không ai thuê đám cưới đâu ah, thậm chí Vios còn không có vé.
PS: nếu được bác làm con Innova thì dễ chạy nhất. Dịch vụ, Uber hay Grab đều được. Cerato em không có ý kiến vì không hợp nhãn của em.