Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Hihi, em ltz 2010, đi lại hàng ngày Q1 và Q7 thì 400 km cho 50 lít
Còn về quê thì chạy được 700 km cho 50 lít
Con Cruze cả bác mấy cái ống nước giải nhiệt đã thay chưa, cả cái van hằng nhiệt nữa.
Con xe em đợt này đến kỳ hành kuynh, toàn xìn sin( goăng) ở hệ thống giải nhiệt. Qua tuần lại mang lên check lại ( lần thứ 3 rồi). Nản quả quả cao su của Gà mờ quá.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Con Cruze cả bác mấy cái ống nước giải nhiệt đã thay chưa, cả cái van hằng nhiệt nữa.
Con xe em đợt này đến kỳ hành kuynh, toàn xìn sin( goăng) ở hệ thống giải nhiệt. Qua tuần lại mang lên check lại ( lần thứ 3 rồi). Nản quả quả cao su của Gà mờ quá.
Sao bác xui vậy, mình hơn 50 ngàn hok bi gì ta

Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Sao bác xui vậy, mình hơn 50 ngàn hok bi gì ta[/QUOTE
CN tự nhiên nổi hứng check, và ôi thôi

Chevrolet Cruze LTZ, Một chặng đường gắn bó đam mê :D

Sáng nay quyết định lên Gà Mờ Nam Hải BA RIA

một hồi trao đổi với cố vấn và thợ, quyết định thay cái dây hồi nước bướm ga:

Cho tay bóp nó ròn như bánh đa vậy

Lắp xong thử lại, em ra tính tiền rồi xuống nhận xe, thợ kêu để e check lại, quạt chạy bất thường. Thợ vào vác cái laptop cùng cái cục test máy chuyên dụng (quảng cáo đâu hơn 100 chai) ra test lỗi xe.

Cái van hàng nhiệt có vấn đề, hix, lại đi thêm một mớ nữa.

Với quyết tâm không xong không về em cho thay ngay

Thiệt hại thêm 1 chai nước đỏ làm mát nữa.

Mấy bác lưu ý là sau này có vấn đề về hệ thống làm mát, nên test lỗi trước, như em thay dây xong mới test lỗi mất thêm thời gian phải xả e gió lần nữa cùng thiệt hại thêm mấy chai nước suối Aqua để đổ và 1 chai nước mat đỏ :D

Nguyên nhân chính em nghĩ cái valve bị vấn đề nên hôm CN nó không mở làm nước tràn ngược lại cái lỗ hồi nước về bớm ga, thêm là cái đoạn dây cũng có vấn đề đến hạn phải thay.

Dòng này hệ thống làm mát thiết kế phức tạp, chất lượng đồ cao su với nhựa có vẻ kém, dễ bục.

Attachments

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
CN tự nhiên nổi hứng check, và ôi thôi

View attachment 1852890

Sáng nay quyết định lên Gà Mờ Nam Hải BA RIA

một hồi trao đổi với cố vấn và thợ, quyết định thay cái dây hồi nước bướm ga:

View attachment 1852891

Cho tay bóp nó ròn như bánh đa vậy

Lắp xong thử lại, em ra tính tiền rồi xuống nhận xe, thợ kêu để e check lại, quạt chạy bất thường. Thợ vào vác cái laptop cùng cái cục test máy chuyên dụng (quảng cáo đâu hơn 100 chai) ra test lỗi xe.

Cái van hàng nhiệt có vấn đề, hix, lại đi thêm một mớ nữa.

Với quyết tâm không xong không về em cho thay ngay
View attachment 1852894

Thiệt hại thêm 1 chai nước đỏ làm mát nữa.

Mấy bác lưu ý là sau này có vấn đề về hệ thống làm mát, nên test lỗi trước, như em thay dây xong mới test lỗi mất thêm thời gian phải xả e gió lần nữa cùng thiệt hại thêm mấy chai nước suối Aqua để đổ và 1 chai nước mat đỏ :D

Nguyên nhân chính em nghĩ cái valve bị vấn đề nên hôm CN nó không mở làm nước tràn ngược lại cái lỗ hồi nước về bớm ga, thêm là cái đoạn dây cũng có vấn đề đến hạn phải thay.

Dòng này hệ thống làm mát thiết kế phức tạp, chất lượng đồ cao su với nhựa có vẻ kém, dễ bục.
Chắc thiết kế không tính đến xứ nhiệt đới như bên mình, nên cao su không tốt, giống vỏ kumho bên Hàn đem về Việt Nam mau tèo hơn vỏ Kumho sản xuất tại Việt Nam.
Mà xe bác hết lỗi rồi phải không?

Hạng C
10/1/17
541
21.125
93
Chắc thiết kế không tính đến xứ nhiệt đới như bên mình, nên cao su không tốt, giống vỏ kumho bên Hàn đem về Việt Nam mau tèo hơn vỏ Kumho sản xuất tại Việt Nam.
Mà xe bác hết lỗi rồi phải không?
Thì chỉ dính đến mấy cái sin hệ thống làm mát, thêm cái valve hằng nhiệt chết lâm sàng hôm rồi thôi.

Đi thì vẫn ngon lắm bác :D

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Thì chỉ dính đến mấy cái sin hệ thống làm mát, thêm cái valve hằng nhiệt chết lâm sàng hôm rồi thôi.

Đi thì vẫn ngon lắm bác :D
Ngon trong tầm giá, thua con focus về độ bốc, và một ít về cách âm nhưng bù lại không gian bên trong rộng rãi hơn focus. Đang tính lên con 7 chỗ do nhu cầu nhà đông người nhưng mà nghía Cap thì hết rồi, còn chưa thấy con nào phù hợp trong tầm giá :).
Tính mai ra Hyundai xem con STF mới coi sao :)
Nếu đủ khả năng sẽ giữ lại luôn con Cruze này làm kỷ niệm, còn không đủ thì ra đi :)

Hạng B2
13/6/17
114
159
53
View attachment 1767530
Lời đầu tiên em xin gửi lời chào, lời chúc sức khỏe đến toàn thể các anh chị em cô dì chú bác bạn bè trên diễn đàn otosaigon.com! Em cũng là thành viên của diễn đàn khá lâu, tuy nhiên chỉ lên hóng hớt, theo dõi và học hỏi kinh nghiệm là chính. Nay sau hơn 5 năm sử dụng xe Chevrolet Cruze LTZ qua 100.000km em xin chia sẻ một số cảm nhận của em về dòng này như sau:[pagebreak][/pagebreak]

1. Ưu điểm:
- Xe nặng, chạy khá đầm và chắc tay lái, đặc biệt khi đi trên cao tốc, rất ổn định, chạy 120km/h vẫn bám đường và không có cảm giác bị bơi bơi.
- Nội thất rộng rãi, thoải mái, option thì bị cắt nhiều do xe em thuộc đời đầu.
- Chi phí bảo dưỡng, sửa chữa, phụ tùng rẻ, ít hư lặt vặt, hệ thống cơ, điện đóm ổn định.
- Giá thuộc dạng mềm và rẻ hơn so với các xe cùng phân khúc.

2. Nhược điểm:
- Dàn lạnh chỉ lạnh mát chứ ko lạnh sâu.
- Độ ún xăng cũng nhiều so với dòng Toy, em ở Biên Hòa đi trong Tp tầm 11-12l/100km còn đi xa tầm 7-8l/100m
- Tốn tiền dọn xe khá nhiều (cái này một phần do form xe dễ dọn, phần còn lại em bị mê dọn xe)
- Sau 5 năm sử dụng thì dàn sim, phốt, ron, ống nhựa bắt đầu lão hóa dần dần, cứ lâu lâu đi thay cái này rồi lâu lâu thay cái kia khá mất thời gian.

Sau đây em xin chia sẽ hình ảnh xe em ạ:
View attachment 1767373

View attachment 1771230

View attachment 1771231

View attachment 1767374

View attachment 1767375

View attachment 1767376

View attachment 1767377

Cám ơn các anh chị em đã xem tin, rất vui vẻ được làm quen, giao lưu với mọi người ạ :)
Bộ body kit (k bao gồm cửa) của bác nhiêu thế?

Hạng B2
1/10/12
146
151
43
Biên Hoà Đồng Nai
Ngon trong tầm giá, thua con focus về độ bốc, và một ít về cách âm nhưng bù lại không gian bên trong rộng rãi hơn focus. Đang tính lên con 7 chỗ do nhu cầu nhà đông người nhưng mà nghía Cap thì hết rồi, còn chưa thấy con nào phù hợp trong tầm giá :).
Tính mai ra Hyundai xem con STF mới coi sao :)
Nếu đủ khả năng sẽ giữ lại luôn con Cruze này làm kỷ niệm, còn không đủ thì ra đi :)
Cháu đang đi con Racechip của Đức nên bùn bùn chỉnh tí là bao bốc lun bác! Còn đi sì phố thì để nhẹ nhẹ đạp ga cho khỏe hehe