Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Chevrolet Cruze tại Mỹ sắp được lắp máy dầu 1.6
Chevrolet Cruze động cơ diesel 1.6L sẽ có giá bán tại Mỹ từ 24.670 USD cho bản sedan và bắt đầu được bán ra vào đầu năm 2017. Mức tiêu hao nhiên liệu cho Chevrolet Cruze máy dầu 1.6 sẽ chỉ là 4,7 lít/ 100km.[pagebreak][/pagebreak]​
Đây không phải là lần đầu tiên Chevrolet sử dụng động cơ dầu cho chiếc Cruze. Trước đó, tại thị trường Mỹ, Chevrolet Cruze từng được trang bị động cơ diesel dung tích 2.0 lít kết hợp hộp số tự động 6 cấp mang lại mức tiêu hao nhiên liệu trung bình 5,4 lít/100 km. Phiên bản mới của Cruze sử dụng động cơ diesel 1.6 lít được thiết kế bằng hợp kim nhôm giúp trọng lượng nhẹ hơn.​
Động cơ diesel 1.6 lít trên Chevrolet Cruze sản sinh công suất 136 mã lực và mô men xoắn 320 Nm, điểm đặc biệt của mẫu Cruze này đó là việc kết hợp với hộp số tự động 9 cấp mới của GM, đây là công nghệ hộp số mới nhất của hãng xe Mỹ. Ngoài ra Chevrolet Cruze cũng cung cấp thêm phiên bản hộp số sàn 6 cấp cho người dùng lựa chọn.​
Nếu Chevrolet Cruze diesel mới có thể đạt mức tiêu hao nhiên liệu thực tế đúng như công bố, nó sẽ trở thành chiếc xe tiết kiệm nhiên liệu nhất tại Mỹ (không tính xe hybrid). Đây sẽ là thành quả lớn của tập đoàn GM trong việc phát triển động cơ diesel.​
Xe sẽ được bán ra tại Mỹ vào đầu năm 2017 với giá bán khởi điểm 24.670 USD cho bản sedan.​
Theo Car & Driver​

Hạng C
6/6/16
654
873
93
Em đang chạy Civic 2011 đã sắm Cerato 2016 vừa cọc Hilux nhưng em rất rất thật sự thích Cruze hatchback. Nhờ nhập mà mấy ảnh cứ ậm ừ nên em đành phải mua Cerato.

• Like
Reactions: xlive
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Em đang chạy Civic 2011 đã sắm Cerato 2016 vừa cọc Hilux nhưng em rất rất thật sự thích Cruze hatchback. Nhờ nhập mà mấy ảnh cứ ậm ừ nên em đành phải mua Cerato.
Giá nhập về đến đây thuế khóa và lợi nhuận nữa chắc cũng ngang ngữa với Camry chứ chẵng chơi cụ ợ.

• Like
Reactions: Lqanh and CeratoK3
Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Làm luôn cái salon xe.

Tập Lái
17/5/14
18
6
3
43
Civic em đi... Cerato vợ em đi... Hilux cơ quan cấp cho em đi do tháng 10 em vừa bị điều động quản lý khu vực Đồng Tháp Mười... Không hiểu ý bác thế nào nhưng em cứ khai thât thế ạ!!
Ý bác ấy là làm luôn cái salon tự nhập con cruze hackpack về :D

• Like
Reactions: CeratoK3
Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Civic em đi... Cerato vợ em đi... Hilux cơ quan cấp cho em đi do tháng 10 em vừa bị điều động quản lý khu vực Đồng Tháp Mười... Không hiểu ý bác thế nào nhưng em cứ khai thât thế ạ!!
Thì anh cứ làm cái salon xe, vì nhiều xe.
:3dcuoigif::3dcuoigif::3dcuoigif:

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em cũng đang phấn đấu lên đời Teana với cưới Mazda 6 cho vợ đi mà chưa biết đến bao giờ mới thực hiện đc đây. Bác có thể cho là em chém gió nhưng em cứ phải khai thật tình hình là như thế :D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Con Cruze đó mà nhập về lăn bánh tại VN giá loanh quoanh 1 tỉ đấy :D Có tiền chưa chắc a đã muốn nhập. E có trao đổi với 1 anh đi bản Cruze 2.0 Diesel bên HQ thì nếu nhập Hàn thì may ra rẻ hơn nhập Mỹ đc khoảng 30% thôi, bản máy dầu đi rất ngon và tiết kiệm. Mình nói tới giá Cruze của nước mình cho ảnh nghe ảnh còn giụt mình bảo giá đó bên ảnh đã gần mua được Optima hay Sonata rồi :D