Tập Lái
9/3/20
22
13
0
26
Chevrolet Cruze và vấn đề khi sở hữu nó

Lỗi ở van PCV
Nhiều ý kiến rằng xe của họ tiêu hao nhiên liệu quá mức, khói xanh từ hệ thống ống xả, đèn cảnh báo động cơ sáng...
Nguyên nhân có thể ở lỗi van PCV ở hệ thống trục cam dẫn đến các hiện tượng nêu trên. Các bác mang xe đến hãng để kiểm tra chính xác hơn.

Hệ thống điều khiển

Nhiều vấn đề được thấy ở hệ thống lái như khó kiểm soát hay mất kiểm soát có thể dẫn đến nguy hiểm cho người trong xe.
Vấn đề này không khó một người thợ tốt có thể sữa trong vài giờ mà các bác không cần phải để xe lại.

Lỗi ở hệ thống điện

Biểu hiện dễ nhận thấy nhất là cốp xe tự mở và nặng hơn là mất kiểm soát cả chiếc xe.
Khi các bác thấy chiếc Cruze của mình bị tự mở cốp thì mang xe đi kiểm tra ngay nha càng để lâu càng nguy hiểm.

Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Ý bác chủ là xe có bị gì thì đem ra hãng check .... :d ..

Hạng C
26/9/18
571
828
93
Mình còn nghe nói là Crude đời khoảng 2013 thì hay bị chết rờ le máy lạnh, hoặc hay hư dàn lanh. Ai có xài xin chia sẻ thông tin.

Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Mình còn nghe nói là Crude đời khoảng 2013 thì hay bị chết rờ le máy lạnh, hoặc hay hư dàn lanh. Ai có xài xin chia sẻ thông tin.
Làm thêm 1 rơ le chống đông nhé cụ

Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
T
View attachment 2178786

Lỗi ở van PCV
Nhiều ý kiến rằng xe của họ tiêu hao nhiên liệu quá mức, khói xanh từ hệ thống ống xả, đèn cảnh báo động cơ sáng...

Hệ thống điều khiển
Nhiều vấn đề được thấy ở hệ thống lái như khó kiểm soát hay mất kiểm soát có thể dẫn đến nguy hiểm cho người trong xe.

Lỗi ở hệ thống điện
Biểu hiện dễ nhận thấy nhất là cốp xe tự mở và nặng hơn là mất kiểm soát cả chiếc xe.
Thường cốp tự mở là sắp tèo ắc quy cụ ah