Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Sao bắt chước Mu -X làm cái đèn hậu và khung chụp đằng sau gớm vậy hả designer Chervrolet Vietnam ??? 1 cái sample phải passed 2 chục vòng loại mới ok mà. Tại sao kinh khủng như vậy hử , Kia còn dùng designer Italian mà !!!!

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Cap dạng như inova và em này thuộc như dòng fortuner đó bác
Bác nói sao mà cap cùng mâm với innova??? Innova là minivan, cùg phân khúc kia caren hoi xua, giờ là kia rondo, chevrolez orlando... là dòng xe khung gầm phát triển dựa trên sedan, con Cap là dong CUV, cùg với CX5, Kia Sorento, honda CRV bác ơi!!!!

Cap nào mà dạng như Innova? Rồi còn cùng phân khúc với Caren, Orlando...mấy ông đó giờ chưa được thấy xe hả? Ra gọi Mai Linh nó chạy tới cho xem xong ra showroom ngó mấy con kia coi nó giống phân khúc chỗ nào. Đối thủ duy nhất của con Innova đó giờ là 2 thằng Grandis + Zinger đã ngừng sản xuất nên con Innova thống trị thị trường từ đó giờ. Bớt bớt lại kiểu k biết xe nó ra sao mà cứ phán bừa, 2 cái con Rondo + Orlando là dạng 5+2, Innova là dạng 7 chỗ chả có lý do gì mà dc gọi là đối thủ hay cùng phân khúc bao giờ.
Còn Captiva thật ra cũng chả khác gì đám CX-5, CR-V lắp thêm 2 cái ghế chỗ khoang hành lý. Còn kiểu như con này hay Fortuner so hàng ghế 3 với Innova còn lâu mới bằng chứ ở đó mà so với Cap.
Con này mà về giá cao quá thì coi như "trưng bày cho vui", còn giá mà thấp quá thì xác định tâm lý xả hàng Captiva đang tồn kho và bỏ luôn cái mẫu xe 10 năm. Mấy bác đang chuẩn bị "đập thùng" Captiva thì nên cẩn trọng trước vấn đề này nếu k là ôm quả đắng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: mylovedl07
Hạng D
22/12/09
3.117
17.923
113
Thái Bình
Sao bắt chước Mu -X làm cái đèn hậu và khung chụp đằng sau gớm vậy hả designer Chervrolet Vietnam ??? 1 cái sample phải passed 2 chục vòng loại mới ok mà. Tại sao kinh khủng như vậy hử , Kia còn dùng designer Italian mà !!!!
ơ, hình như nó cùng nhà máy bác ạ, hình như đang tính chuyện chấm dứt hôn nhân giữa hai hãng vì bà con chê xe giống nhau quá

• Like
Reactions: super7series
Hạng D
22/12/09
3.117
17.923
113
Thái Bình
Bác nói sao mà cap cùng mâm với innova??? Innova là minivan, cùg phân khúc kia caren hoi xua, giờ là kia rondo, chevrolez orlando... là dòng xe khung gầm phát triển dựa trên sedan, !
anh êi, innova nó có chasis rời, có cái thùng tôn gắn lên chên, sê đan nào có cái kiểu lắp dáp như vậy anh chỉ em với

Hạng B2
6/3/12
136
168
43
Nói thế thì Hilux & Fortuner, Ranger & Everest và tất cả các SUV đều thế hết á.
Con nào mà chả làm trên gầm xe bán tải?
Em đang nói đến Colorado và Traiblazer, không đề cập đến mấy em kia, do bác tự suy diễn thôi.
bác cứ chờ ngày ra mắt đi. Em nói thật chứ nếu sau 2018 mà giá SUV, CUV, Sedan mà rẻ thì dân Việt không thèm mua bán tải nữa, những hàng tồn kho không bán được như Colorado hoàn toàn có thể tháo ra ráp thành 90% con Traiblazer này.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
ơ, hình như nó cùng nhà máy bác ạ, hình như đang tính chuyện chấm dứt hôn nhân giữa hai hãng vì bà con chê xe giống nhau quá
Chỉ chia sẻ khung gầm, khác động cơ, lắp ráp khác nhà máy và Chevrolet và Isuzu Thailand đã "chia tay" nhau.

(đã thấy tận mắt dây chuyền lắp ráp chứ không ngồi chém bậy)

• Like
Reactions: kenbull2601
Hạng D
10/6/10
1.392
1.217
113
Giá nếu mắc hơn Mu X thì thôi chọn MuX, mình thấy con này còn xấu hơn MuX nữa, giờ mà đèn ko dc cái projector nữa.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Em đang nói đến Colorado và Traiblazer, không đề cập đến mấy em kia, do bác tự suy diễn thôi.
bác cứ chờ ngày ra mắt đi. Em nói thật chứ nếu sau 2018 mà giá SUV, CUV, Sedan mà rẻ thì dân Việt không thèm mua bán tải nữa, những hàng tồn kho không bán được như Colorado hoàn toàn có thể tháo ra ráp thành 90% con Traiblazer này.
Ý em là con SUV nào mà chả là bán tải thêm hàng thứ 3 hả bác =)).
Còn đâu có phải suy diễn gì đâu, nó là việc bt trong sx xe mà.

Hạng B2
15/10/10
439
48
28
Thời buổi này có mỗi túi khí trước thì không ăn thua!
Kệ có ít tí nhưng hoạt động hiệu quả là được . Đừng giống như ai kia , đụng miết mà quyết tâm k bung túi khí. Hãng xe đó quá xem thường tính mạng người Việt mình rồi .

Chỉnh sửa cuối: