Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com
Xe em 2.0L nhưng hao xăng quá, xin các bác chỉ giúp chỗ chuyên chỉnh xăng và phục hồi bình xăng con uy tín và giá cả hợp lý cho xe second hand đời 92. Đa tạ các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Chỉ chỗ chuyên chỉnh xăng và phục hồi bình xăng con

Thực ra việc cân chỉnh Chế hòa khí xe Ôtô cho tiết kiệm nhiên liệu không phải là việc khó khăn gì lắm, em cũng chả hiểu cái Ga ra đang làm xe cho bác nó làm ăn kiểu gì mà tệ đến thế, để bác móc hầu bao trả tiền xăng chóng mặt quá...![&:]
Xe bác nếu là Sonata thì em nhớ không lầm là đã dùng EFI rồi mà, sao bác lại hỏi về bộ CHế hòa khí nhỉ? Nếu đúng là xe bác dùng CHK và bác thật sự bất mãn với Gara bác đang làm thì bác có thể tới tiệm Ba Dậu ở đường Bà hạt, quận 10. Nơi đây chuyên trị Bình Xăng con ( CHK) các lọai đó!;)
PS : cách đơn giản nhất để kiểm tra xem hòa khí đã ổn chưa là xem màu Bugi, không cần phải đi cho hết bình xăng đâu bác...!:)

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Chào bác Auto!
Thế xem Bugi như thế nào thì biết hao hay không hao vậy! Xe em là Jolie đời 2003 sài CHK. Tài xế của em chạy đường trường thường đạp ga chạy khoảng 100 đi từ TP-Nha trang-Tp mà hao của em hết gần 900k thì có gọi là hao không vậy, tại thường thì em chạy trong Tp thôi.
Mong bác giúp đỡ em với
Cam ơn trước nhé!

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.033
113
53
SG

Bác mở bugi ra .lòng bugi mà đỏ gạch tôm là ok .Nếu màu đen (đóng muôi than ) la dư xăng .

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

Bác Automatic ơi có cần nói quen bác không để được discount đặc biệt. Hôm bữa em có đem xe ra làm ở tiệm Quang Vũ trên đường An Dương Vương không nói gì hết kết quả phục hồi thước lái 800K, phục hồi rutin 160K, thay 4 láp nội địa 1,200K, thay bơm nhớt hết 350K, và cao su hết 300K với lại linh tinh + tiền công tổng cộng hết 3T2 (không biết có mắc không). Nhưng xe chạy khá êm và ở đó họ làm khá nhanh và chuyên nghiệp.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

tại sao không

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Cảm ơn bác nhé. Thế là xe em bị dư xăng rồi. Tháo ra thấy lòng Bugi hơi đen và đầu tim Bugi mày trắng. Chắc hôm nào phải ra chỉnh lại thôi. Thường thì hao tốn bao nhiêu để chỉnh là vừa vậy các bác, đê em còn chuẩn bị đạn.

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

Bác Auto và các bác khác ơi, có khi nào xe hao xăng do lốc máy lạnh gắn không chuẩn theo xe không, vì xe em mới thay lốc máy lạnh. Nếu có chỉ dùm em cách kiểm tra, hiện nay em đang chạy và không mở máy lạnh để kiểm tra.