Thảo Luận Chung Chỉ hộ: Chung chung_"diary"

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Hihii ! Hoa hồng giữa chốn ba quân mà bác.
Bác thấy có mợ kia hỏi " Nữ mới lái có 10.000km, có nên tự lái đi Đà lạt?? ". Mợ ấy đi và về cả tuấn rồi mà nay vẫn có anh nhảy vô để còm. kkk sức hút mãnh liệt.
:3dcuoi:
Chứ ko fải HH cắm bai~~~:D (ko ko, m.n ko nghĩ bạy nha, nghĩ bạy X' hớt :D)
...Thi` mỗi topic có 1 cái riêg 1 chủ đề riêg thôi mà...
Hay + Ý nghĩa còm nhiệt tình nha :D

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Úi!!! Hôm nay mới thấy bác "bacai" vào còm này./.
Sẵn dịp mạo gan cho e hỏi tí, e đã thấy đc 1 tấm hình như dưới...
View attachment 786475Và đoán bác có fải là người thứ 5 trái qa fải ko? (Vì nhỏ người nên bụng hỏng có to...hehe)
Sr bác những ngày trc' Boo ko biết bác đúng nghĩa của từ "Bác". Jờ biết bác rồi ko biết nên xưng hô thế nào??? Có j` mong Bác bỏ qa cho Boo nha vì Boo cũng hơi lì...mạo muội qá ^-^
Và cho b hỏi nữa. Qê Bác ở vùng Cao Bằng hả? Nếu sau này có dịp lên tận đó, Bác dẫn b đi tham qan đc ko Ạ? ^=^
Chào chế, thấy chế cũng cá tính mà thiệt tình nên tham gia thớt cho vui. Cũng vì vậy mình cố vận động mấy anh độc thân tham gia các chuyến đi với chế mà mấy ảnh nhát quá à. Chắc thế nào cũng có anh chàng đủ dũng khí tham gia đó chế, yên tâm đi.
hà hà, còn bức ảnh là đợt kỷ niệm 50 năm ngày kết bạn, nhập trường cùng vào học tổ chức đi cho vui í mà. Lâu lâu điểm danh "anh chị em ta ai mất, ai còn".
Chế cũng khéo chọn thiệt, cái anh thấp bé nhất (số 5 đó) lại là anh làm cao, làm lớn nhất đó chế.
Còn mấy anh bụng bự chán phèo à. Người ta gồng lên thì bụng 6 múi, mấy ảnh gồng lên thì...bụng tới 6 ngấn.
Chán thì chán thế thôi chứ sau bao năm gặp nhau vẫn vui vẻ, vẫn gọi nhau là bạn là được. Chứ thấy nhau ngoài đường mà né tránh không muốn thấy mặt, rẽ đi lối khác thì mới là chán.
Phải vậy không chế?
Xưng hô thì cứ tự nhiên theo quy chế diễn đàn thôi, có gì đâu mà ngại.
Chúc chế đi chơi lễ vui nha, mọi việc như ý nhá.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Nhờ @Chế Boo mà hôm nay mới biết bác 3 @bacai còn già hơn em, trước giờ cứ tưởng mình già lắm rồi chứ :).
B6 gốc Cà mau đây nhưng cũng hơn 30 năm rồi chưa về miền Tây, chỉ quanh quẩn PT PR NT Dalat suốt. Có ngày đẹp trời nào đó, B3 hay Boo tiện đường ghé B6 một đêm chơi để thưởng thức cái lạnh của rừng Lạc Dương, ngủ trong lán hay lều cũng được (chưa đủ tiền xây nhà), sáng dậy bao đẹp, nhìn quanh tòan sương mù và hoa hồng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/7/16
519
5.760
93
Nhờ @Chế Boo mà hôm nay mới biết bác 3 @bacai còn già hơn em, trước giờ cứ tưởng mình già lắm rồi chứ :).
B6 gốc Cà mau đây nhưng cũng hơn 30 năm rồi chưa về miền Tây, chỉ quanh quẩn PT PR NT Dalat suốt. Có ngày đẹp trời nào đó, B3 hay Boo tiện đường ghé B6 một đêm chơi để thưởng thức cái lạnh của rừng Lạc Dương, ngủ trong lán hay lều cũng được (chưa đủ tiền xây nhà), sáng dậy bao đẹp, nhìn quanh tòan sương mù và hoa hồng.
Ối zời.....

Cho e tham za zí bác:p
P/s: quê bác CM ở huyện nào hè? E CM nè

• Like
Reactions: quocminh6700
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ối zời.....
Cho e tham za zí bác:p
P/s: quê bác CM ở huyện nào hè? E CM nè
Xưa nhà ở Lê Lợi ngay chợ CM cũ. Mấy chục năm xa quê, giờ nhìn bản đồ CM lạ vô cùng.
P/s đợi đủ tiền cất cái nhà gỗ làm homestay hoang dã xong, lúc đó mới dám mời aeOS đến chơi

Hạng D
25/8/16
2.756
5.768
113
Xưa nhà ở Lê Lợi ngay chợ CM cũ. Mấy chục năm xa quê, giờ nhìn bản đồ CM lạ vô cùng.
P/s đợi đủ tiền cất cái nhà gỗ làm homestay hoang dã xong, lúc đó mới dám mời aeOS đến chơi
Homestay là mô hình hay ở LĐ hiện nay. Em góp ý tưởng với bác chút xíu: vì làm hoàn toàn bằng gỗ chi phí sẽ cao vô cùng, để nhanh và hạ chi phí thì theo em nên xây tường và ốp bằng các loại cây gỗ có giá trị thấp có tính thẩm mỹ cao như tràm, cà phê ... thì có khả thi không bác nhỉ ?

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Homestay là mô hình hay ở LĐ hiện nay. Em góp ý tưởng với bác chút xíu: vì làm hoàn toàn bằng gỗ chi phí sẽ cao vô cùng, để nhanh và hạ chi phí thì theo em nên xây tường và ốp bằng các loại cây gỗ có giá trị thấp có tính thẩm mỹ cao như tràm, cà phê ... thì có khả thi không bác nhỉ ?
...Nhiu` khi bác ấy nhà có qa' đk thích xài gỗ CL nguyên chất hết thì s...hhhh :D

• Like
Reactions: nttanmam