Thảo Luận Chung Chỉ hộ: Chung chung_"diary"

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Các bác cập nhật thông tin chia sẻ dùm e với, là e nên chú ý 1 chặng đường dài khi e bắt đầu xuất fát đi từ SG mìh đi về Bạc Liêu. Vì ngày xưa ngủ để đi, còn jờ bắt thức để chạy, mà tình hình XXX dạo này thấy mấy bác nói căng qa', e cũng hơi bị yếu tim 1 chút.
E chưa vội đi đâu (CN mới đi lận), nên nhờ các bác đa tài chỉ những điểm gì và chốt nơi nao - khúc nào? mà e fải cần lưu ý "XXX làm khó làm dễ" ở SG với cả TP.Bạc Liêu. Ík mà chắc SG mìh qa khỏi "mấy ẽm xxx" cầu Rạch Cây là khỏe ng rồi. Mấy bác nào ở miệt qa hết cao tốc TL thì có chỉ luôn nhe':p
Cảm ơn các bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Tưởng anh sợ tai nạn. xxx thì đừng sợ làm khỉ gì anh ơi.

1. Cứ bình tĩnh quan sát tốc độ, biển báo. Chạy đúng luật, ko ai làm gì anh.
2. Đôi khi lạ chỗ, lơ ngơ bị dính lỗi vì đèn tín hiệu như rừng hay lướt qua biển báo ko hay. Thì xxx cũng xử anh vài xị rồi cho anh đi chứ có bắt giam xe giam người đâu? Coi như có thêm kinh nghiệm.

Có anh cứ gặp xxx là mặt xanh lè, tim đập ình ịch. Em nói: Có gì đi chăng nữa thì họ cũng chỉ phạt xong rồi cho anh đi chứ có gì đâu mà sợ ghê vậy? Ảnh tỉnh người: Ờ thiệt, có gì mà sợ đến mức vậy? Chắc do ám ảnh CA.

Hạng D
25/8/16
2.756
5.767
113
Mợ cứ chạy đi, xe gắn cam chưa? chưa thì mua gắn gấp. Cứ chạy theo bb, xxx nó chặn lại thì chỉ cam cho nó thấy, nó thấy rồi mà vẫn càm ràm thì biểu nó lập bb, bữa nay tui hết tiền, để mai tui đi đóng. Về đưa bb lên đây ae xem thử có cần đóng không biết liền. Chạy đi, em lúc mua xe chạy chưa được 1 tháng mà còn đi tới Châu Đốc sợ gì(cứ gu gồ mà chạy). :p:p:p
P/S: gặp thằng nào cứng quá mợ cứ nói là" thôi em cho anh hết đó, anh muốn làm gì thì làm" là nó cho mợ đi liền mà :D:D:D

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Dạ biết! Chỉ sợ ngoài ra...thôi àh..!
Nhất là vào thị trấn ngta rồi! Sợ thấy biển số là lạ, ngía ngía thôi đó
Yên tâm đi chế.
Trước đây có mợ bị csgt hù giam xe, mợ mếu máo nói:
- Các anh có giam thì giam em chứ xe em đi mượn chút về phải trả rồi các anh giam xe về em biết ăn nói làm sao.
csgt phì cười cho đi không giam gì hết.
Nghe kể lại không biết có thật không, mang góp thêm với chế đi cho an tâm.
Chúc chế đi chơi vui vẻ không phải áp dụng chiêu này.

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Yên tâm đi chế.
Trước đây có mợ bị csgt hù giam xe, mợ mếu máo nói:
- Các anh có giam thì giam em chứ xe em đi mượn chút về phải trả rồi các anh giam xe về em biết ăn nói làm sao.
csgt phì cười cho đi không giam gì hết.
Nghe kể lại không biết có thật không, mang góp thêm với chế đi cho an tâm.
Chúc chế đi chơi vui vẻ không phải áp dụng chiêu này.
Ảnh cười xong rồi ảnh bắt giam vài giờ thật thì sao anh? Không lẽ mợ chủ thớt phải mất công mỗi tuần về Bạc Liêu thăm ảnh cho đỡ nhớ nhung?

Hạng C
25/7/16
519
5.760
93
Yên tâm đi Chế. SG- BL biển báo rõ ràng, cứ thế mà chạy. Riêng Sóc Trăng nên để ý kĩ biển cấm phụ nhé. Nếu bị vịn: TG, VL, CT, HG, BL, Chế cứ than nghèo, kể khổ, khóc nhìu vào sẽ được mí a nhận bánh mì (50%) mức phạt.

• Like
Reactions: Chế H and bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Dạ biết! Chỉ sợ ngoài ra...thôi àh..!
Nhất là vào thị trấn ngta rồi! Sợ thấy biển số là lạ, ngía ngía thôi đó
Mọi người đẫ tư vấn: biển báo rõ ràng, đường đẹp cứ tà tà mà đi.
Yên tâm chưa chế?
Không đi QL1 chế có thể theo đường qua cầu Rạch Miễu ăn cua hai da ở Bến Tre, qua cầu Cổ Chiên tới Trà Vinh ăn dừa sáp (thịt dơi chắc chế không thích) rồi trải nghiệm phà Đại Ngải cũng thú vị mà lại gần hơn.
Chúc chế đi vui vẻ nha.
P/S cần đổ xăng chế cứ vào đổ bình thường, ai chọc "bán xăng cho phụ nữ" kệ người ta. Họ chọc cho vui thôi, khỏi bận tâm.