Chi phí như vậy có cao ??

• Total voters
    4
  • Poll closed .
Hạng B2
9/3/15
464
585
93
43
Con này là Accord thế hệ thứ 9, nuôinấ́ng khá đơn giản và lành.Chỉ cần nhớt nhão định kỳ , dùng loc nhớt và nhớt tổng hợp loai tốt là ok, chạy max 1 năm hay 10-15k km là thay nhớt
.Nhớt hộp số CVT thì khoảng 50-60km vô hãng thay.Bên vn không có bán phụ tùng để tự làm chứ ở Mỹ nhớt nhão CVT xe Honda hàng OEM hay after market high end như Amsoil đều có cả, mua về tư xử tiết kiệm khá nhiều $.Coolant thì khoảng 5-7 năm thi xả, thay coolant mới.Bình điện thì định kỳ thay mỗi 4-5 năm..Con này có nút châm nhớt và ốc xả nhớt nên tựthay nhớt hộp số dễ như ăn kẹo í.
Clip hướng dẫn thay nhớt hộp số CVT cho Accord 9th gen có đầy trên Youtube đấy
.
Nói thất lòn mình ko phải dân kỹ thuât, với cũng ko muốn đụng chạm nhiều đến máy móc đâu, tốt nhất ra dịch vụ

Còn xe thì muốn bền hay ko bền thì chăm đi bão dưỡng thôi ạ, mỗi người mỗi kiểu

Hạng B2
9/3/15
464
585
93
43
Đời này trông đẹp thật. Mà chi phí sử dụng xe phải sau 50k km mới chính xac được chứ xe mới thì mọi xe gần như nhau thôi. Xe Đưc cũng vậy thôi.
Ở Viet nam giá xe quá cao rồi nên chac cũng it người quan tâm tới tiền xăng. Tất nhiên trừ xe kinh doanh.

Có thể vậy, hihi

Hạng B2
9/3/15
464
585
93
43
Đồng hương Lagi đây, bác ở chỗ mô ! Xe e HRV lấy cuối tháng 12 đến nay tròn 4 tháng chạy 6k7 hết ~20tr = 5tr/tháng đã tính luôn bị xxx phạt 3 lần. Bác 7,4tr/tháng thì hơi kinh hỉ.
Dạ, mình ở Lagi ạ

Hạng B2
9/3/15
464
585
93
43
Quan trọng là hãng ở VN khá ép người sử dụng... nếu k theo bảo dưỡng của hãng thì sẽ mất cái bảo hành. Và 1.5 tỷ ở vn cũng khá lớn.... nên ai cũng sợ =))
Chính xác bạn,
tỷ lệ ngừoi có trên 1,5 tỷ tại VN lúc này chưa tới 15% dân số
Trong khi đây là cái xe 1,5 tỷ. Tất nhiên cách suy nghĩ cũng phải khác ạ

Hạng B2
9/3/15
464
585
93
43
Xe 2 năm đầu chỉ cần thay nhớt đổ xăng là chạy, thấy có vẻ an nhàn.. Sau 2 năm trở đi mới thấm... Bình bắt đầu chết, thay phát cũng mất 1-2 củ, lốp bắt đầu mòn báo hiệu cần thay, bố thắng và tùm lum các thứ khác hao mòn, có xe còn phải thay cả thước lái vài chục củ, do hay đánh lái chết....!!!
- Tính cua trong lỗ như bác phải thuộc nhà có điều kiện, đi sau 2 năm rồi bán mua xe mới khác!!!

Bữa đi bão dưỡng 20k nó bắt thay acquy rồi, nói là chỉ số gì còn có 9. thôi haha

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Chạy rất ngon nhé bạn
Con accord hơn 10 năm 2008 màu xám máy 3.5 hôm bữa bác chủ bảo bán mà khó quá, xe giữ nên rất đẹp nhưng máy to ăn nhiều kén khách dù ra giá 480 củ. Mà đời 2008 này bo tròn quá nên cũng ko đẹp lắm.