Tập Lái
5/6/14
29
8
3
35
Hi các bác!
Tình hình là sáng nay em có ze xe ra ngoài, do cổng quá nhỏ nên sơ ý bị móp khoảng 1 gang tay phía trên bên trái của bánh xe trước.
Mấy bác cho em hỏi nếu mình ra Gara phụ hồi vết móp lại thì chi phí khoảng bao nhiêu? có mất nhiều thời gian ko?
Bác nào có kinh nghiệm trong vụ này cho em lời giải đáp nhé. Nhìn con xe bị móp thấy khó chịu trong người quá. Xin cám ơn.

Sau khi tổng hợp, Mod edit lại nội dung câu hỏi sửa móp xe ô tô hết bao nhiêu tiền?

Chi phí sửa vết móp xe ô tô

Khi di chuyển xe ô tô bị móp điều đầu tiên thấy rằng đó đây là chiếc xe quá cũ, mất thẩm mỹ, vậy việc sửa móp xe ô tô hết bao nhiêu tiền. Hiện nay kinh tế khó khăn người bị chặt chém về giá rất nhiều. Giá sửa xe ô tô bị móp tùy thuộc vào mức độ bị móp của xe, nếu móp ở những vị trí khó, hoặc vết móp quá sâu, rộng thì chi phí sẽ cao hơn. Chi phí sửa các vết móp xe ô tô cũng phụ thuộc vào việc xe ô tô có nhiều vị trí bị móp khác nhau trên thân vỏ không.

Chi-phi-sua-vet-mop-xe-o-to

Chi phí sửa vết móp xe ô tô

Công việc sửa chữa vết móp trên xe ô tô, nó bao gồm 2 công việc chủ yếu là sơn và gò. Chi phí phần sơn là cố định ví dụ sơn 1 cánh cửa dao động khoảng từ 600.000 đ – 2.000.000 đ tùy vào việc sơn ở gara hay các hãng xe. Vì thông thường giá của các hãng xe thường mắc gấp 2 – 2,5 lần so với gara
Còn đối với chi phí gò thì phụ thuộc vào tình trạng vết móp bị nặng hay nhẹ. Ví dụ đối với 1 cánh cửa bị móp vào gân, mép, ngoài ra còn rách cả tôn cánh cửa thì chi phí gò hàn khoảng từ 1.000.000 đ – 2.500.000 tùy khắc phục ở gara hay các hãng xe. Đối với các vết móp nhẹ chỉ khoảng từ 200.000 đ – 300.000 đ. Đây chủ yếu là giá tham khảo về việc sửa móp xe ô tô hết bao nhiêu tiền, Mod tìm được cho anh chị nên tham khảo từ người quen hay đi dò giá để nắm được ạ.

Sửa vết xước xe ô tô

Các vết xước xe ô tô là dạng hư hỏng nhẹ nhất trên thân vỏ xe ô tô, các vết xước chỉ bị tác động vào bề mặt sơn của xe ô tô nên hoàn toàn không phải gò hay làm đồng. Thông thường việc sửa vết xước xe ô tô chỉ cần đánh bóng là hết tuy nhiên đa số đều phải sơn mới mất được vết xước đó.

Chi phí sửa vết xước xe ô tô trung bình dao động khoảng từ 600.000 đ – 800.000 đ đối với sơn cánh cửa, từ 800.000 đ – 1.000.000 đ đối với sơn ca po, từ 600.000 đ – 800.000 đ đối với sơn cả ba đờ sốc

Sua-vet-xuoc-xe-o-to

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
Móp mà k trầy sơn là 300-500 độ khó, làm tại nhà t7 và CN

Hạng B2
20/4/11
321
54
28
46
bên bác có làm hả? nếu có sơn luôn là khoảng nhiêu bác? Mà Bác ở đâu thế?
Mình không có làm Bác chỉ biết giá thôi, sơn thì phải mang xe mới xác định giá được

Hạng F
22/7/13
8.976
40.258
113
Hi các bác!
Tình hình là sáng nay em có ze xe ra ngoài, do cổng quá nhỏ nên sơ ý bị móp khoảng 1 gang tay phía trên bên trái của bánh xe trước.
Mấy bác cho em hỏi nếu mình ra Gara phụ hồi vết móp lại thì chi phí khoảng bao nhiêu? có mất nhiều thời gian ko?
Bác nào có kinh nghiệm trong vụ này cho em lời giải đáp nhé. Nhìn con xe bị móp thấy khó chịu trong người quá. Xin cám ơn.
bữa trước em cũng làm trong ngày thôi, mà khuyên bác đừng làm trong ngày vì sơn thợ thầy lóng cóng nó không đẹp đâu.
Gò chút xíu mất 500k có 5' à là đẹp long lanh

Hạng D
4/2/12
3.202
11.530
113
Bác qua box linh kiện oto cho bác chuyên phục hồi vết móp mà không phải sơn lại luôn.Thấy mấy anh em oánh giá ok lắm đó