Hạng B2
12/3/05
223
298
68
45
Tôi thấy mấy bác lấy cái giá trên Web bán xe bên Tây rồi đi ss với giá Thaco nhập bán là tào lao ...ko chính xác,....?
Thaco là nhà phân phối chính hãng của BMW tại VN...thì chắc cú phải có cái giá Sỉ rồi...sao lại theo giá trên web kia đc ???
Giá cho Dealer VN phải rẻ hơn 5-10-15% or more tùy theo quantity Thao book or theo chính sách Giá cho Việt Nam của BMW....và vài yếu tố nữa...
Có thể Quantity cả VN bán ko bằng 1 Dealer ở US nhưng khả năng Thaco vẫn có giá tốt hơn Dealer bên kia vì các yếu tố trên đã liệt kê....

Nếu tôi sai thì các bác nhẹ tay :D

P/s : Options coi như giống nhau...
Chuẩn rồi, giá NPP thấp hơn giá lẻ 2-30% í chứ

• Like
Reactions: NEW WORLD FASHION
Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Bác nào có chạy qua cho hỏi là Msport này thiết kế Sport nên nó sẽ ko êm ái như Xline , Xline plus ?
tks

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Bác nào có chạy qua cho hỏi là Msport này thiết kế Sport nên nó sẽ ko êm ái như Xline , Xline plus ?
tks
Đúng rồi nó hướng tới sport nên không có nhiều option tiện nghi như Xline Plus. Ví dụ không có phuộc hơi (chi có lò xo thể thao chỉnh cứng/mềm), không cửa hít, không hàng ghế thứ 3. Cá nhân mình thấy bản này tốt. Vì mấy cái cửa hít, hàng ghế 3 mình không cần còn phuộc hơi mình sợ hỏng lại tốn tiền. Sau này có thể nâng cấp cửa hít chính hãng được. Phanh bản M nhìn đẹp hơn XLine (mặc dù không có phanh đục lỗ)
Còn XLine nó trụi lũi, phuộc lò xo không điều chỉnh cứng mềm được, không hít, không đèn laze, không cần số pha lê, không panorama. Mà mình nghĩ mức giá đó khá ổn khi gle450 option cũng tương tự mà mắc hơn vài trăm. Đèn laze với cần số pha lê cũng nâng cấp được sau này.

• Like
Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Đúng rồi nó hướng tới sport nên không có nhiều option tiện nghi như Xline Plus. Ví dụ không có phuộc hơi (chi có lò xo thể thao chỉnh cứng/mềm), không cửa hít, không hàng ghế thứ 3. Cá nhân mình thấy bản này tốt. Vì mấy cái cửa hít, hàng ghế 3 mình không cần còn phuộc hơi mình sợ hỏng lại tốn tiền. Sau này có thể nâng cấp cửa hít chính hãng được. Phanh bản M nhìn đẹp hơn XLine (mặc dù không có phanh đục lỗ)
Còn XLine nó trụi lũi, phuộc lò xo không điều chỉnh cứng mềm được, không hít, không đèn laze, không cần số pha lê, không panorama. Mà mình nghĩ mức giá đó khá ổn khi gle450 option cũng tương tự mà mắc hơn vài trăm. Đèn laze với cần số pha lê cũng nâng cấp được sau này.
Tks bác
xLine Plus hết xe
mSport thì 5c , thỉnh thoảng đi 6 người thì ko đc
xLine thì thiếu những cái quá cơ bản cho xe trên 4 tỏi : HUD, Sunroof, đèn laser,. Nhưng lại đc cái 7c . Sau này upgrade đc nhưng sunroof , hud, thì Thua.

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Tks bác
xLine Plus hết xe
mSport thì 5c , thỉnh thoảng đi 6 người thì ko đc
xLine thì thiếu những cái quá cơ bản cho xe trên 4 tỏi : HUD, Sunroof, đèn laser,. Nhưng lại đc cái 7c . Sau này upgrade đc nhưng sunroof , hud, thì Thua.
Hud sao không nâng cấp được? Ý bác nói cái kính zin không hắt được hả? Vậy bác chưa biết đến vụ làm bảo hiểm kính xong chi thêm bù tiền làm kính có cách âm, chống chói, hắt được luôn.
Còn pano thì thua nhưng cơ bản không dùng mấy, lại gây nóng với khí hậu SG. Mình trước từ xe có Pano lên glc250 không có thấy yên tâm hơn hẳn.

Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Hud sao không nâng cấp được? Ý bác nói cái kính zin không hắt được hả? Vậy bác chưa biết đến vụ làm bảo hiểm kính xong chi thêm bù tiền làm kính có cách âm, chống chói, hắt được luôn.
Còn pano thì thua nhưng cơ bản không dùng mấy, lại gây nóng với khí hậu SG. Mình trước từ xe có Pano lên glc250 không có thấy yên tâm hơn hẳn.
Chênh với xLine 300tr , đc thêm gói Msport, sunroof, laser light, cần số pha lê, hud. . Vậy cũng đáng.
Ra ngoài độ có thể rẻ hơn chút nhưng chọc ngoái xe là không hay. Và liên quan bảo hành, chất lượng này kia .

• Like
Reactions: phuquy
Hạng B2
8/3/06
375
218
61
Bác Quý cho hỏi thêm là bác đã chạy Msport này chưa?
Lăn tăng thêm là sợ phuộc cứng quá ?
Nếu so với xe bình thường phuộc lò so thì phuộc lò so msport này có giống vậy ko hay cứng hơn ( tưng hơn)
Vì đang chạy Lexus êm quá mà qua con này sợ Sốc như Ranger thì bỏ mịa:D
Tks

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Bác Quý cho hỏi thêm là bác đã chạy Msport này chưa?
Lăn tăng thêm là sợ phuộc cứng quá ?
Nếu so với xe bình thường phuộc lò so thì phuộc lò so msport này có giống vậy ko hay cứng hơn ( tưng hơn)
Vì đang chạy Lexus êm quá mà qua con này sợ Sốc như Ranger thì bỏ mịa:D
Tks
Em chưa. Đang nhắm mua trong thời gian tới.
Phuộc êm quá thì đi nó bồng bềnh. Phuộc thể thao chút thì nó lại không êm.

• Like