Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Chi tiết siêu xế cho trẻ em Liberty Walk Murcielago tại Việt Nam

Ngoài việc phục vụ những khách hàng trưởng thành, hãng độ xe nổi tiếng Liberty Walk Nhật Bản cũng chiều lòng những thượng đế nhỏ tuổi của mình bằng những mẫu siêu xế điện với phong cách độc quyền của Liberty Walk. Chiếc siêu xế trẻ em Liberty Walk Murcielago trong bài này vừa được nhập về Việt Nam cách đây không lâu và có mức giá ngang ngửa một chiếc xe tay ga cao cấp [pagebreak][/pagebreak]

Liberty Walk có tất cả 3 mẫu siêu xế dành cho thượng khách nhí là: 458, Murcielago và Aventador. Trong đó, mẫu Liberty Walk Murcielago mô phỏng theo chiếc siêu xe Lamborghini Murcielago phiên bản đặc biệt LP670-4 SV dành cho người lớn. Chiếc xe trong bài sở hữu nước sơn xám mờ đi cùng với hiệu ứng giả cũ ở một số chi tiết, gợi nhớ chúng ta tới hình ảnh của những chiếc máy bay Không quân Mỹ.

Điều thú vị nhất là Liberty Walk đã thổi hồn cho chiếc siếu xế nhí một phong cách "ăn chơi" đặc trưng của hãng này. Dễ nhận thấy nhất là chiếc siêu xế nhí sở hữu phần ốp wide-body giúp thân xe trông bề thế và cứng cáp hơn. Đây là phong cách đã làm nên tên tuổi của Liberty Walk trong thế giới độ xe. Bên cạnh đó, 4 bánh xe được chỉnh góc camber âm (negative camber) với phần trên của bánh xe hướng vào trong, giúp cho ngoại hình của chiếc xe thêm phần "ăn chơi" và ra chất Stanced Car.

Về phần tiện nghi và an toàn, chiếc Libery Walk Murcielago được trang bị hệ thống đèn trước sau, còi và dây đai an toàn cho người lái. Hơi tiếc là chiếc siêu xế này vẫn chưa có hệ thống loa phát nhạc phục vụ cho thượng đế nhí giống một số mẫu xe khác trên thị trường.

Chiếc siêu xế trẻ em của Liberty Walk sử dụng một động cơ điện dẫn động cầu sau. Hộp số theo xe là loại 1 cấp và có chế độ de. Vận tốc tối đa chiếc siêu xế cho trẻ em có thể đạt được là gần 10 km/h. Liberty Walk không công bố các thông tin về bình ắc quy như: phạm vi hoạt động sau mỗi lần sạc hay thời gian sạc đầy bình.

Giá bán lẻ hiện nay của những mẫu siêu xế nhí trên trang web của Liberty Walk là 238.000 Yên Nhật, tức hơn 2.000 Đô-la Mỹ. Ở Việt Nam thì với số tiền trên chúng ta có thể mua được một chiếc xe tay ga cao cấp.

Cánh gió đuôi hầm hố phía sau là chi tiết giúp phân biệt Murcielago bản đặc biệt LP670-5 SV với những phiên bản Murcielago bình thường

Bánh xe in chữ trắng tạo thêm sự nổi bật

Cách thức vận hành chiếc xe vô cùng đơn giản. Kéo cần số lên là chạy tới, kéo cần số xuống là chạy lùi. Đạp chân ga màu đỏ để xe chạy và xoay vô lăng để chuyển hướng. Chiếc siêu xế trẻ em không có hệ thống phanh.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.834
113
www.flickr.com
Hồi nhỏ e đc mua quả xe tải nhựa, có cái cần cẩu móc dây cước mềm, thùng xe là 3 4 cái miếng nhựa chữ U, đàu xe giống IFA, chất ít đá lên thùng xong cột chỉ kéo đi thôi đã là oách như bi giờ có vườn xà lách trên sân thượng!
Cái xe này mà 200 đô e cũng nghiên cứu cho tụi nhỏ, 2000 thì thôi nhường bác bên dưới :))

• Like
Reactions: Nghiatvt
Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Hồi nhỏ e đc mua quả xe tải nhựa, có cái cần cẩu móc dây cước mềm, thùng xe là 3 4 cái miếng nhựa chữ U, đàu xe giống IFA, chất ít đá lên thùng xong cột chỉ kéo đi thôi đã là oách như bi giờ có vườn xà lách trên sân thượng!
Cái xe này mà 200 đô e cũng nghiên cứu cho tụi nhỏ, 2000 thì thôi nhường bác bên dưới :))
em nghĩ 200$ bèo quá, ko sản xuất được em này đâu, thấy nhựa thân xe đẹp và tốt quá, tầm 500$ còn mua nổi ạ

• Like
Reactions: Allnewcars
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Ko biết đại gia nào nhập em siêu xế này về cho con lái chơi vậy nhỉ? Chắc cho con tập lái làm quen từ nhỏ để mai mốt lớn còn biết lái con Lamborghini của bố :D