Hạng B2
17/5/07
128
3
0
www.hieuqua.com
VTV3 vừa nói: Bấy lâu nay chúng nó bán cho các bác loại dầu diesel chạy máy xát thóc trong khi đáng ra phải dùng loại chạy oto (ít lưu huỳnh hơn . . )

Mua con xe 50K mà thế này thì ức nhỉ, hay các bác nhập luôn dầu Diesel từ nhật về mà chạy

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.
RE: Chia buồn với các bác San ta fe

Em chả hiểu bác nói gì cả. Bác có thể nói rõ hơn chút không?

Hạng B2
17/5/07
128
3
0
www.hieuqua.com

Diesel có 2 loại, loại phẩm cấp thấp với hàm lượng lưu huỳnh cao chỉ dùng cho máy rẻ tiền như máy xay xát hay động cơ lớn như tầu thủy, còn loại chạy cho ôtô chất lượng cao hơn, với lượng lưu huỳnh thấp dùng cho xe otô vừa không bị hỏng vửa đảm bảo môi trường

Nhưng bao lâu nay bọn nó hoặc là trộn hoặc bán luôn cái dầu đểu kia, mới kiểm tra ra hàng lọat. Do đó nhà nước đang dự đinh cẩm bán lẻ dầu hạng thấp để chúng nó không trà trộn được (vì dầu ứ có màu khác nhau như xăng). Đại loại là dầu rẻ tiền kia chỉ bán cho cty vận tải với số lượng lớn thôi

Nhưng đang dự thảo thôi, các bác Santafe cứ ăn thêm đã nhá

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Nhưng bọn bó là bọn nào hả bác????
Liên quan gì đến thằng Santafe?????
Giải thích không hiệu quả,chấm,cơm!:D:D:D

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Bác MINA đừng nóng nếu nói rõ ra bọn nào thì chắc lại vi phạm quy định ...

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Em hiểu câu hỏi 1 của bác Mìn rồi.
Thế còn câu hỏi 2, nó liên quan gì đến thằng SantaFE nhỉ? và tại sao lại liên quan đến thằng này.com

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Trích đoạn: quangoto

Em hiểu câu hỏi 1 của bác Mìn rồi.
Thế còn câu hỏi 2, nó liên quan gì đến thằng SantaFE nhỉ? và tại sao lại liên quan đến thằng này.com

Chắc bác này đang lo cho anh em chạy Santa Fe máy dấu mua phải dầu phẩm cấp thấp, có hàm lượng lưu hình cao. Nhưng em cũng không rõ mức độ ảnh hưởng của loại dầu này.

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Các bác chạy máy dầu thì lo hàm lượng lưu huỳnh cao thế sao các bác chạy xăng không lo mua phải xăng pha ACETON nhỉ :D?

Hạng B2
17/5/07
128
3
0
www.hieuqua.com

Trích đoạn: taybac

Các bác chạy máy dầu thì lo hàm lượng lưu huỳnh cao thế sao các bác chạy xăng không lo mua phải xăng pha ACETON nhỉ :D?

Dạ là toàn bộ bọn nhập khẩu xăng dầu nước ta, em chả dám nói điêu đâu, VTV3 thời sự tối nay đấy ạ, đến nỗi nhà nước sắp phải cấm bán loại dầu chạy máy xát, máy thủy ở các cây xăng bán lẻ (quản không được cứ cấm cho chắc)

Ngòai Santa ra còn FE, Hi lander . . . nữa, nhưng bác Santa đắt nhất nên em xót (À quên, em lói santa máy dầu thoi nhá)

Em đề nghị vận động mọi người đồng loạt không đi xe hơi 1 năm cho chúng nó ế chết cụ nó hết đi ạ

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/3/07
18
0
0
Visit Site

Giật mình ! Cứ tưởng là Santa Fe bị làm sao !

Thứ nhất: ko phải điểm bán dầu nào cũng râu ông nọ cắm cằm bà kia.
Thứ hai: ăn no rồi cũng phải lòi tòi phòi ra.
Thứ ba: Nhà nước VN chẳng nhẽ cứ thế mà ngồi nhìn.

Vậy nên: Xe chạy dầu ko việc gì phải lo.