Tập Lái
2/6/10
24
1
3
Thưa các bác, số là như vầy:
Hôm trước em đi ra một tiệm làm khóa quen trên đường Ký con Q1 để làm một chìa dự phòng mở cửa xe thôi, em đem chìa master ra làm vì răng cỏ nó còn nguyên, anh thợ nói mới mua cái máy quét để làm chìa nhưng chưa từng làm chìa Fiat (xe em là Siena 1.6)
Em nói làm thử giùm em một chìa xem sao, và anh thợ đem máy ra quét thì nhận được mã của chìa master, xong anh lấy chìa phôi là chìa của Vespa chép lại thì nó nhận được, vậy là chạy răng thôi.
Em đem chìa về thử nổ máy thì a lê ok, máy nổ ngon lành.
Nhưng có một vấn đề xảy ra:
- máy nổ nhưng đèn báo code vẫn báo, em thử nhiều lần và nhận thấy rằng bật công tắc lên và đề liền thì bị báo đèn code nhưng nếu bật công tắt lên nhưng không đề, tắt và bật lần thứ 2 lên và đề thì ok đèn code không báo nữa.
- Em thử lại chìa master thì cũng bị y chang vậy.
Nhưng chì màu xanh cũa em thì hoạt động bình thường (em chỉ còn 1 chìa xanh thôi)
Vậy là em đem chìa xanh ra cho anh thợ quét và chép lại vào chìa mới làm, về thử lại thì hoạt động tốt, không còn báo đèn code nữa.
Mấy bác cho em hỏi là chìa master em nó bị sao vậy, vì chìa này nào giờ em không có sử dụng.
Thân chào

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/11/11
40
0
0
Như vậy thì tốt rồi khỏi AE nào mất chìa khỏi vào hãng tốn kém, Bác cho địa chỉ tiệm làm chìa để AE nào có nhu cầu thì đến làm

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Bác Chủ cho biết địa chỉ nơi làm chìa đi Bác,trên này có rất nhiều AE cần đó Bác

Hạng B2
10/5/11
170
0
18
Tin hot đây, nhiều AE đang cần lắm nhưng giá cả thế nào vậy bác chủ ?

Tập Lái
2/6/10
24
1
3
Tiệm tên Hùng Thắng (chỉ là cái tủ làm chìa khóa thôi nha mấy bác) nằm ở 97 Ký Con Q1.
em làm là 350k/chìa nhưng xe em là vật thí nghiệm, không trả giá. Bác nào có làm sau thì thử trả giá hộ em với nha. Nếu bác nào làm xong test ok thì post lên cho mọi người biết với.

Hạng B2
1/4/11
102
2
16
Tuyệt quá, vậy mà nhiều người bảo phải mất 5-6 triệu nếu còn chìa gốc, nếu không thì 18-20 triệu... Cảm ơn bác đã cho thông tin bổ ích.