Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Advisor nói:
Em xin lỗi xen ngang vào các bác một chút, có bác nào giải thích tỉ mỉ giúp em về romote thông minh của Sonata được không, thanks các bác....

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52

Như trên hình: smartkey có 4 nút bấm, và có 1 chìa khóa cơ giấu bên trong, khi nhấn nút tròn màu bạc thì sẽ lấy được chìa cơ ra ngoài.

1. Nút Lock: dùng để khóa cửa (từ bên ngoài xe)
2. Nút Unlock: dùng để mở cửa. Tùy theo lập trình trên xe, mà lần bấm thứ nhất có thê unlock toàn bộ các cửa, hay chỉ unlock một mình cửa tài, lần bấm thứ 2 sẽ unlock tất cả các cửa
3. Nút mở cốp: nhấn và giữ nút này trong vài giây, cốp xe sẽ được unlock
4. Nút bật còi: nhấn và giữ nút đỏ trong vài giây, còi xe sẽ bíp cách quãng và các đèn xinhan sẽ chớp. Thuận tiện để tìm xe trong bãi gửi đông.

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Các tính năng smart

1. Khi mang chìa tới gần xe, đèn trong tay nắm cửa tài (hoặc cửa phụ sẽ sáng), lúc này có thể đưa tay bấm nút trên tay nắm để mở cửa mà không cần sử dụng remote. Unlock: Xe bip 2 tiếng và nhá đèn xi nhan 2 cái
2. Tương tự như vậy, khi rời xe, mang theo chìa khóa ra ngoài, có thể bấm nút trên tay nắm để lock cửa mà không cần dùng remote. Lock: Xe bip 1 tiếng, nhá xi nhan 1 cái
3. Khi hệ thống điện của xe còn mở (ACC hoặc ON) mà mang chìa khóa rời xe thì xe sẽ hú còi kéo dài, lúc này không lock cửa được
4. Mang chìa khóa lại gần cốp sau, thì chỉ cần đưa tay nâng núm cao su mở cốp mà không cần dùng remote. Chìa để trong xe (hơi hơi xa) thì lại không mở cốp được. Đây là tính năng bảo vệ an toàn chống việc mở cốp trộm đồ khi chìa khóa ở xa cốp
5. Nếu mang theo cả 2 chìa thì hệ thống khóa sẽ nhận diện tự động, mặc dù còn một chìa nằm trong xe vẫn có thể khóa cửa được (nhưng chỉ có thể khóa bằng nút lock trên remote chứ không thể khóa bằng nút trên tay nắm cửa)

• Like
Reactions: SUZUKI_130
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Trong trường hợp : Nếu pin của Remote bị yếu không mở được cửa xe thì dùng chìa khóa cơ để mở cửa - nhưng lại không thể đề được.
Hãy dùng cái Remote nhấn vào khay Remote có sẵn tại : Tapblo gần chỗ mồi thuốc của Santafe,hộc giấy tờ kế bên cần số của Tucson,Sonata thì em hổng bít.

Hạng D
15/10/10
3.303
33
48
40
www.quyiphone.com
cám ơn thông tin rất hữu ích của bác , tiện cho em hỏi , sonata đang nổ máy , bác bấm lock cửa đc k ? nhiều khi xuống mua đồ hay mở cửa hàng , muốn lock cửa phải tắt máy thì bất tiện thật

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Không khóa được.
Chỉ cần một thứ gì còn đang hoạt động là kg thể khóa.Ví dụ : Chưa tắt máy,tắt rồi nhưng còn nhạc,còn máy lạnh,còn quạt,còn gạt nước...
Riêng xe em,nếu chưa đóng hết nắp cửa sổ trời thì nó kêu tiếng rất khác để nhận biết.Đó là lý do xe của nhiều Bác không có chức năng này là coi như xong phim khi gặp mưa lớn mà đang mải...ôm ấp
Đó là cái ưu điểm hay nhất của xe Hàn đấy.

Hạng B2
24/7/10
248
1
0
39
TP.HCM
Mr Fil nói:
Trong trường hợp : Nếu pin của Remote bị yếu không mở được cửa xe thì dùng chìa khóa cơ để mở cửa - nhưng lại không thể đề được.
Hãy dùng cái Remote nhấn vào khay Remote có sẵn tại : Tapblo gần chỗ mồi thuốc của Santafe,hộc giấy tờ kế bên cần số của Tucson,Sonata thì em hổng bít.

Vậy khi remote bị yếu pin mà không đề máy được thì phải làm sao hả các bác?

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
minhnguyen84 nói:
Mr Fil nói:
Hãy dùng cái Remote <span style=""color: #ff0000;"">nhấn vào khay Remote có sẵn</span> tại : <span style=""color: #ff0000;"">Tapblo gần chỗ mồi thuốc của Santafe,hộc giấy tờ kế bên cần số của Tucson,Sonata thì em hổng bít. </span>

Vậy khi remote bị yếu pin mà không đề máy được thì phải làm sao hả các bác?
Yêu cầu Bác đọc lại nếu không muốn bị phạt 3 lon vì tội ...chưa đọc kỹ

Hạng B2
26/8/11
197
18
18
Hi, thanks bác Newbie_SG và các bác nhìu nhé, bây giờ thì em đã sáng tỏ vè cái Smartkey này rùi, mấy bữa trước mò hoài mà không sáng tỏ được...

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Hộc cắm chìa khóa của Sonata nằm trong hộp đựng đồ trung tâm, chỗ gác tay phải của tài xế.