Hạng B2
5/5/11
135
152
43
Dạo nạy em thấy trên forum bàn luận về em M3 nhiều quá nên em xin mạn phép lập hội M3 để cùng nhau chia sẻ về các vấn đề của em nó.
em không biết đã có cách khắc phục không xem được DVD khi đang chạy chưa nhỉ? Và có Bác nào đã xem được file MP4 trên cái màn hình chưa, vì khi em đưa vào chỉ nghe tiếng chứ không xem được hình.
Em xin lập hội M3 để giao lưu. Em nó là Hatchback nha.
Chia sẻ các vấn đề của Mazda 3 All New

Và đây là logo của hội.
Chia sẻ các vấn đề của Mazda 3 All New

Hạng B2
10/12/12
130
56
28
Cái khoản xem DVD nên quên thì hơn. Hiện tại có 2 cách để xem được video khi đang chạy: 1 là cắt dây điện dưới tablo (hướng dẫn bên Thái), 2 là điều chỉnh trong "test screen" (Nhật hướng dẫn nhưng phiên bản VN không làm được do MZD connect đã được upgrade).

Hạng B2
5/5/11
135
152
43
xe đi bốc ko chị thuhangphan
Xe đi êm khi qua ổ gà, đi đủ tải nhưng phuộc nhúng vẫn êm ru, cách âm tốt có thể do mâm 16 + lốp lớn. Nhưng có cái mình không thích là khi thả ga chân thì xe không có trớn mà gì lại nên cảm giác không thích. Cái i-stop thì cũng tậm ổn, nếu chạy máy lạnh thì thời gian tắt máy khoảng 20 - 25s, còn nếu không xài máy lạnh thì tắt lâu hơn nhiều có lẽ do phải đủ điện chạy máy lạnh.
vị trí lái thì ổn nhưng phần khoảng không bên chân ga không rộng, có lẽ phải mỏi gối nếu đi đướng dài.
Hôm qua chạy ra Bình Dương chạy số Sport khi qua số 4 đã dọt lên 90km/h rồi, không nghe tiếng máy gằn nhiều lắm nên đôi khi không biết lúc nào chuyến số, chỉ biết nhìn vào vòng tua máy để chuyển số thôi.
mức độ hao xăng thì mình hơi ngạc nhiên. Khi chạy hoàn toàn trong TP thì trung bình báo là 13,7l/100km, sau đó reset lại chạy đường trường khoảng 60km thì báo trung bình là 7l/100km.
Đó là cảm nhận sơ bộ khi chạy ban đầu đó các Bác.
Em phận nữ chư khoảng xe cộ và speed thì cũng có 1 chút đam mê.

Hạng C
26/9/12
935
192
43
Xe đi êm khi qua ổ gà, đi đủ tải nhưng phuộc nhúng vẫn êm ru, cách âm tốt có thể do mâm 16 + lốp lớn. Nhưng có cái mình không thích là khi thả ga chân thì xe không có trớn mà gì lại nên cảm giác không thích. Cái i-stop thì cũng tậm ổn, nếu chạy máy lạnh thì thời gian tắt máy khoảng 20 - 25s, còn nếu không xài máy lạnh thì tắt lâu hơn nhiều có lẽ do phải đủ điện chạy máy lạnh.
vị trí lái thì ổn nhưng phần khoảng không bên chân ga không rộng, có lẽ phải mỏi gối nếu đi đướng dài.
Hôm qua chạy ra Bình Dương chạy số Sport khi qua số 4 đã dọt lên 90km/h rồi, không nghe tiếng máy gằn nhiều lắm nên đôi khi không biết lúc nào chuyến số, chỉ biết nhìn vào vòng tua máy để chuyển số thôi.
mức độ hao xăng thì mình hơi ngạc nhiên. Khi chạy hoàn toàn trong TP thì trung bình báo là 13,7l/100km, sau đó reset lại chạy đường trường khoảng 60km thì báo trung bình là 7l/100km.
Đó là cảm nhận sơ bộ khi chạy ban đầu đó các Bác.
Em phận nữ chư khoảng xe cộ và speed thì cũng có 1 chút đam mê.
Ko liên quan nhưng logo của Mợ đẹp quá..:D. Với lại mợ là nữ mà cảm nhận xe quá chất. (y)