Thông tin trên có bổ ích với bạn không?

• Không, bài viết nhàm chán, cần cải thiện

Bình chọn: 0 0,0%

• Total voters
    1
Dành cho những bác tài có đam mê tự chăm sóc "vợ hai" của mình hoặc đang tìm kiếm giải pháp chăm chút cho xế yêu :):):)

Kinh nghiệm vi vu cho thấy các bác chủ xe “thù” những vết bụi sơn dính trên kính xe chẳng thua kém gì những vết trầy xước đậm hay những vệt ố dai dẳng trên mặt kính. Nhưng có một sự thật là hầu như mọi bác tài đều thất bại trong việc tẩy sơn trên kính xe ô tô. Bạn biết không, việc sử dụng các vật sắc nhọn để ma sát mạnh lên bề mặt kính chưa bao giờ là một giải pháp hữu hiệu.​
:(:(:( Vậy thì làm cách nào để có thể tẩy sạch những vết bụi sơn cứng đầu này?
❌ Dùng xăng và xà phòng phổ thông? - Chỉ có thể tẩy được các vết sơn dính chưa lâu và chưa khô hẳn.​
❌ Chà xát bằng giấy nhám? - Đâu phải loại giấy nhám nào cũng tẩy sạch vết sơn trên kính xe, đó là chưa kể đến việc các bác các cụ chia có kinh nghiệm thi công, kẻo lại “xôi hỏng bỏng không” mà còn gây “sẹo” cho kính? :confused:
Do đó, cách tốt nhất chính là sử dụng những dung dịch, hóa chất tẩy rửa kính”xịn” chuyên dụng, để có thể làm sạch bề mặt kính trong 4 bước như sau:​
Bước 1: Vệ sinh bề mặt kính​
Bước 2: Xịt rửa dung dịch chuyên dụng lên phạm vi mặt kính dính bụi sơn trong khoảng 3 phút. Nếu chọn lựa sản phẩm tốt, nó sẽ làm mềm vết sơn và giúp bạn tẩy sạch dễ dàng hơn​
Bước 3: Dùng đất sét chuyên dụng tỳ lên toàn bộ bề mặt kính để lấy đi vết bụi sơn dính. Đây là một dụng cụ chăm sóc xe mà bất cứ bác tài nào cũng lên “tậu” cho mình.​
Bước 4: Vệ sinh và lau khô xe bằng khăn rửa xe microfiber chuyên dụng và dong xe thẳng tắp thôi các bác tài ơi!!!:p:p:p

Last edited by a moderator: