Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
[Chia sẻ] Cách tiết kiệm tối đa cho những chuyến du lịch Tết

*Ảnh minh họa

Tết đến nơi rồi các bác ạ: đây là thời điểm để các bác bung xoã du lịch cùng gia đình, năm nào nhà em cũng đi làm chuyến chơi tết cho mấy đứa nhỏ khuây khoả cũng để thắt chặt tình cảm gia đình :p

Đi du lịch đến một thành phố khác thì vui đấy , nhưng nếu bạn đi càng xa thì các bác càng phải chi tiêu nhiều hơn. Để tiết kiệm bạn nên chọn những địa điểm du lịch mà bạn có thể đi về trong ngày hoặc ngắn ngày. Kiểm tra thông tin trên các trang web về du lịch để có thêm những ý tưởng thú vị cho chuyến đi. nhưng e nghĩ các bác nên đọc vừa review thôi đọc nhiều đâm ra rối, bí quá đem lên diễn đàn hỏi các bác trên này - các bác trên này thần thông quảng đại cái gì cũng biết.

2. Tiết kiệm khi mua vé máy bay: bạn hãy tránh đặt vé vào những ngày cuối tuần - giờ mà thích thì đặt là vừa

3. Hạn chế ăn tại các nhà hàng: Khi đặt khách sạn, hãy chắc chắn nó có ít nhất một lò vi sóng và tủ lạnh nhỏ để bạn có thể dự trữ và hâm nóng thức ăn thừa, và thậm chí chuẩn bị một vài bữa ăn trong phòng. Ngoài ra, có thể đăng ký mua sắm trên những trang deal giảm giá để nhận được giảm giá 50% hoặc nhiều hơn ở các nhà hàng tại địa điểm du lịch của bạn.

4. Tiết kiệm tiền tại nhà: Kỳ nghỉ tết là khoảng thời gian thư thái sau 1 năm làm việc, tuy nhiên việc gì trong tầm kiểm soát vẫn hay hơn, cứ lên list chi tiêu trước cho chắc

5. Nắm bắt thông tin: Nắm bắt thông tin khuyến mãi của vé máy bay, tour, hay các điểm đến du lịch trên các trang cộng đồng. hỏi bạn bè và người thân để được nhiều thông tin và trải nghiệm

Này là quan điểm của em sau nhiều năm đi chơi mùa tết, nếu bác nào cảm thấy dư dả, thì cứ thoải mái hưởng thụ không cần quá tiết kiệm, nhưng nếu các khoản dành cho đi chơi không lớn lắm thì các bác nên tham khảo. chúc các bác luôn có những chuyến đi vui vẻ

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bài viết chưa thực tế lắm
  • Vé máy bay, tàu xe vào các dịp lễ tết thường tăng giá, đừng nói gì đến khuyến mãi hoặc giá bình thường
  • Hotel resort làm gì có lò vi sóng để khách xử dụng, trừ khi bạn thuê cả villa hoặc căn hộ
  • Nhà hàng, quán ăn ở VN thì lễ tết là dịp chặt chém, nhẹ lắm thì bán đúng giá

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Đồnh ý với bác,, cả năm đi làm rồi thì lễ tết về với nhà,, đi chơi lúc nào đi ko dc mà phải canh lễ tết để đi
Em có nhiều người bạn cả năm ở với gia đình rồi nên Tết đến là sắp xếp đi chơi :D

• Like
  • Haha
Reactions: PMH82 and Hieu_LA
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Tưởng tiết kiệm thế nào, chẳng thấy có liên quan gì đến xe cộ, ô tô, tưởng bảo dưỡng chăm sóc xe tiết kiệm để đi trải nghiệm nhiều mà vẫn hợp lý chi phí chứ,tết ngày nghỉ là dành cho gia đình, do đó đi hay không, đi những đâu là do các thành viên quyết, cứ hễ các thành viên lớn nhỏ hứng lên và thời gian, tài chính phù hợp là lên đường. Còn các việc khác là chuyện nhỏ....

• Like
Reactions: ngocluan12@
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
- có tiền thì không có thời gian .và ngược lại thôi . Lễ tết hả . mùng 1-4 thì ở nhà với bà con dòng họ cho lành . nếu mùng 4-9 mà rảnh thì lái xe qua Cam,Lào . hoặc sang nữa Book máy bay đi Thái, Indo . mấy nước đoa họ không có ăn tết Lunar nên vắng và thoải mái .đồng nghĩ với rẻ . Tết em lái xe đi Cam Lào . mấy lần rồi .thoải mái lém .Còn tết du lịch ở vn thì em xin chừa