Hạng D
14/12/11
1.339
583
113
Mercedes- Phú Mỹ Hưng
Muốn cảm giác lái đầm, thể thao, ôm cua không chòng chành thì phải chấp nhận ồn thôi, phuộc cứng mà. Trừ phi lên Bim hay Mẹc :3dcuoi:
Dạ. Nhưng cái ồn là nhiều khách than lắm bác, còn về những ưu điểm trên thì em Mazda 3 của em cũng không kém phần cạnh tranh đâu bác>hì

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Dạ. Nhưng cái ồn là nhiều khách than lắm bác, còn về những ưu điểm trên thì em Mazda 3 của em cũng không kém phần cạnh tranh đâu bác>hì
Bác là Sale Mazda nên em cũng thông cảm.
Thế hệ mới của Maz & CV thì chưa thấy có clip nào đấu tay đôi nhưng mời bác tham khảo clip test trực tiếp giữa 2 xe thế hệ trước.
Chỉ cần xem qua 2 bài: Đánh lái gấp (8:20) & Test thắng (11:40) thì thấy Mazda có hơn CV?
Đó là lý do tại sao CV vẫn là xe có doanh số cao hơn M3.
https://www.youtube.com/watch?v=ygV2VpijzwQ

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Bác là Sale Mazda nên em cũng thông cảm.
Thế hệ mới của Maz & CV thì chưa thấy có clip nào đấu tay đôi nhưng mời bác tham khảo clip test trực tiếp giữa 2 xe thế hệ trước.
Chỉ cần xem qua 2 bài: Đánh lái gấp (8:20) & Test thắng (11:40) thì thấy Mazda có hơn CV?
Đó là lý do tại sao CV vẫn là xe có doanh số cao hơn M3.
https://www.youtube.com/watch?v=ygV2VpijzwQ
Bác sale Mazda cứng họng khi xem clip này nhé. Nhiều bác đi Mazda cứ cho rằng cảm giác lái tốt nhất phân khúc, nếu có dịp các bác nên mượn 1 chiếc civic để test thử cảm giác lái cho nó thực tế.
Đúng như clip so sánh trên điều em hài lòng nhất về civic là cảm giác lái, em từng ôm cua đèo với tốc độ 60-70, cua lơi lơi các đoạn ql14 em nhiều lần ôm >110 trong chuyến đi Quảng Ngãi năm ngoái.
Thắng xe cho cảm giác rất an tâm, có an tâm mà mới tự tin đạp đến những dãi tốc độ mà mình cảm nhận chiếc xe vẫn kiểm soát tốt. Em không dám nói hay nhưng fan Mazda nên cảm nhận tế 1 xíu. Còn vụ tăng tốc M3 1.5 120hp mà đề pa nhanh hơn civic 1.8 140hp thì anh Mazda quả thật siêu. Nhưng cần test thử thực tế mới biết được, em hơi hoài nghi vụ này.

• Like
Reactions: futureneodo