Hạng D
29/10/07
2.005
9.354
113
HCM
www.bsdinsight.com
Re:Camry 2007 2.4 LD cùng Goodyear Hybrid

cám ơn bác hv_2k4.

Xe bác thế nào bác adco (cũng 3.5Q đó) - xe em 2.4 thôi, không thêm bất cứ gì ngoài bản chuẩn củ To VN bán. Cứ để y chang như thế chạy thôi, thơm nức, chẳng có gì

Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Re: RE: Chia sẻ Camry 2007 2.4

hv_2k4 nói:
Chào các bác

Lâu quá mới có chuyện để lôi cái thớt này lên :D

Cách đây 1 tháng, xe mình bị bẻ gương và bứt hết 4 nẹp cửa trên đường Lê Lợi quãng 9 - 10pm (sau 2 lần bị móc gương không thành, lần này nguyên quả gương bị bẻ gãy luôn :mad:)

- Nhờ ghé bác Phú làm dây cáp bảo vệ dấu phía trong nên bọn mất dạy không lấy được gương. Chỉ mất 250K và 1 buổi gưi quả gương gãy lại chỗ bác Phú, là mình có lại 1 em gương hoàn hảo, không thể biết là đã mang thương tích. Mình thật lòng đề nghị bác nào chưa làm bảo vệ gương theo kiểu này thì nên đi làm sớm, hoàn toàn không ảnh hưởng đến thẩm mỹ của em xe như kiểu làm gọng kim loại (tuy nhiên vẫn có khả năng bị bẻ vì bọn nghiện không biết)

- Vì không lấy được gương, bọn mất dạy dùng vật sắc nạy và lấy hết 4 nẹp cửa xe

Gương thì làm lại OK, còn nẹp cửa, vào hãng hỏi (Toy Lý Thường Kiệt) là 3.8M cho 4 cái chưa sơn :mad:. Nếu mua lại đồ ăn cắp thì 1.6M cho 4 cái :mad::mad::mad::mad:
Quyết định không mua đồ ăn cắp, không mua đồ mắc :), mình tính chỉ touch lại các vết xước trên 4 cánh cửa, hãng báo giá 4M cho 4 cánh :mad:, check thử với gara ngoài (chổ cư xá Đồng Tiến, mình quên tên rồi) thì cũng phải sơn lại cả 4 cánh cửa @600K mỗi cánh :( Giá cả thì chưa nói, chỉ tức là vì mấy chổ xước đó mà phải sơn lại cả 4 cánh cửa, mà không sơn thì nhìn chịu không được

- Mình quyết định chơi "không đụng hàng": ra Đức Inox đặt 4 thanh inox @600K, dán vào và .... đi rửa xe toàn được khen và hỏi độ ở đâu, giá mấy triệu

Mình muốn nhắc các bác nào chưa bảo vệ nẹp cửa thì cũng nên làm, bởi nếu mất thì ... mất công và mất tiền nếu bị chọc như xe mình

Đẹp quá! Bác ạ. Nhưng tôi chạy ra chỗ bác Đức, bác ý lại lắc đầu "không có". Bác tư vấn tôi với. Thích cái ốp sườn của bác quá!

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

@Ngoc Luu: Đức Inox không có sẵn đâu bác ạ. Bác đo kích cỡ (dài, rộng) rồi đặt họ làm cho, khoảng 3-4 tiếng sau quay lại rồi họ dùng keo 2 mặt dán vào là xong thôi.

@hattrickson: chắc tại khuất nắng nên không sáng lắm, chứ đúng là bằng Inox mà bác :D nhìn lướt qua như lé xụt luôn :D:D

Híc híc, thấy lại topic này nhớ em nó quá các bác ơi

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/09
1.979
590
113

Trời ơi là tiếc! Vừa mua bộ ốp bằng nhựa của anh Tàu rồi! Chả nhẽ lại xài 2 bộ!
Bác nào mua lại bộ ốp Vios của Tàu không ạ? Mới 100% đây, chưa sơn gì đây! (Rao cầu may ghê, biết đâu được ăn theo uy tín bác chủ thớt).