Hạng C
5/10/13
726
452
63
Sau
Giờ mới biết vì sao dân ta chửi thằng toy nhiều vậy.
Điều hòa chỉ có lạnh ko có nóng, ko có sưởi kiếng, ko đèn sương mù vãi cả đái. Có 1 điểm nữa là em đã ngồi vài cái hilux thấy gạt mưa rất đểu. đi trời mưa gạt bị nhòe ko nhìn thấy gì luôn
Sau xe em 1 năm thì bắt đầu có dàn sưởi. Hehe quá đen.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Bác quên là em Hilux này thồ số hành lý có khi bằng 1/2 (như bác MinhQuan viết là hành lý +700kg hàng) trọng lượng xe của bác.
Mà con này cũ quá nên đi cũng tốn dầu, chứ giờ máy dầu mới của Hilux khỏe hơn nhiều mà đi cũng chỉ hết từng đấy dầu hoặc ít hơn.
Nếu nó về trọng tải chở được/quãng đường/số lượng nhiên liệu thì máy xăng không có cửa gì so với máy dầu.
Tổng trọng lượng ra vào là gần 2t4 bác ạ. Nặng phết đó

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Quan trọng là xe bác có chở được 700kg hàng không?
Con này đời cũ nên nó uống cũng khá nhiều lại không turbo nên công suất yếu, chứ hiện nay hilux máy chỉ 3.0 mà công suất gần gấp đôi nên trèo đèo lội suối vô tư.
Dòng 2.5 này thua cả 2.5 turbo trên fortun đời có lổ mũi nên tải hàng thì yếu lắm a.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Gạt mưa là do các chủ xe về sau mua phải hàng fake trên Kí Con thôi bác. Đâu có liên quan gì đến Toy hay Ta.
Ở trên này có bác nào biết phân biệt gạt mưa Bosch chính hãng chưa?
Nếu logo nằm ngang với chữ Bosch là hàng xịn, Logo nằm trên hoặc nằm dưới chữ Bosch là hàng fake.
Ký Con bán 1 bộ có 180k, trong khi hàng xịn thì 200k/chiếc
Xe này thả cho tài xế chở hàng quanh năm nên ko được chăm sóc kĩ ngoài việc được bảo dưỡng mỗi 5k trong hãng thôi ạ. Hehe

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Dù gì xe này cũng đời 2010. Xe đi cày như vậy là quá tốt rồi. Mấy pác bớt anti Toy đi.
2 vợ chồng 1 em bé lành lặn qua 5k km thì xe ổn định rồi bác. Khá hài lòng về cái chất và sự bền.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Bác giống em thế em cũng đang máu xuyên Việt đây nhưng con còn nhỏ quá nên mọi người gàn bảo chờ con nó cứng cáp hơn thì hẵng đi. Công nhận đang máu làm gì mà phải chờ đợi thấy trong người bứt rứt khó chịu thật :(
Cứ đi nhé các bác, ai cũng lái được hết. Chỉ cần cẩn thận, nhất là lúc các thành viên trên xe ngủ thì mình hạ bớt tốc độ, lúc họ thức thì nhờ quan sát xung quanh giúp. Ăn uống toàn bộ trên xe hạn chế dừng lại ven đường. Buồn ngủ thì chọn cây Petro to rồi tâos vào ngủ 15p sẻ đi được tiếp 4 tiếng mà ko mệt. Đó là kinh nghiệm ít ỏi của em, 14 tiếng hue-hanoi và ngược lại em ngủ 30p cũng tại cây xăng.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Còn đi chơi nữa mà bác, đâu chỉ chạy ra rồi đi vào luôn đâu. Em thấy đi mùng 4 tết(31-1) và 22-2 mới về là đi hơn 20 ngày. Chạy 5000km là hợp lý bác ạ.
Vâng em đi chơi phố nữa vì quê chồng quê vợ 2 nơi khác nhau.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
6-800triệu thì con này đi xuyên Việt là cũng hợp lý. Nhưng nếu đi Xuyên việt thì với e e chọn đi ever, paje nếu có tầm hơn 1tỷ (nếu có 800 rùi thì ráng gồng thêm chút nữa :)). 7 chỗ để đồ cũng đâu đến nỗi nào. Mà xe thì lái sẽ đã và đỡ mệt hơn con này. :)))))
Thường em ra vào huế đi có 2 vợ chồg àh, nhà em ai cũng chửi bọn em không bình thường, nhưng kệ ko sao. Hihi.
Còn xe thì chỉ nhắm trong khả năng thôi. Năm trước em cũng có con 7cho mà tải hàng đi xa khônng bằng pickup được dù cũng đi có 2 vợ chồng àh.

• Like
Reactions: HRed23