Hạng B2
17/2/16
371
619
93
Vũng Tàu
Em thì chưa có cơ hội sở hữu everest nhưng vài lần đi thử và lái thử vì em ở Quảng Ninh nên anh em xắm xe này đi đường xấu nhiều thì thấy nó ổn trong tầm giá và độ bền của nó thì vượt trội so với các dòng khác nên được dân mỏ bọn em tin cậy. Chỉ có điều bề ngang nó bé hơn con EXP nên đi trên đường cao tốc thì ko có cảm giác đầm, ổn định và dễ chịu như con EXP thôi. Quê em giờ toàn cao tốc nên giờ bà con mua xe cũng hướng dần dần sang các mẫu xe chạy tốc độ cao mà ổn định và ít mệt. Từ đầu tỉnh đến cuối tỉnh giờ sắp cũng hơn 200km cao tốc phi lên Hà Nội thêm hơn trăm cây nữa nên cũng cần những chiếc xe tốt.
Thì em mới nói tuỳ nhu cầu sử dụng mà bác sẽ cân nhắc con nào cho hợp lí. Bác thường đi mỏ mà mua explorer có phải hơi xót xe, bác thường đi cao tốc mà mua everest thì có phải hơi mệt ko ạ ;)

• Like
Reactions: VuNinh
Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Thì em mới nói tuỳ nhu cầu sử dụng mà bác sẽ cân nhắc con nào cho hợp lí. Bác thường đi mỏ mà mua explorer có phải hơi xót xe, bác thường đi cao tốc mà mua everest thì có phải hơi mệt ko ạ ;)
Ý em cũng là như vậy, quan trọng nhất là mình cần xe hoàn cảnh nào và để phục vụ mục đích gì là quan trọng nhất, sẽ khó có một chiếc xe đáp ứng được tất cả các nhu cầu đó. Trong quá trình trải nghiệm của em để mà phù hợp với tất cả nhu cầu, em sẽ là con Land Cruiser.

Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Em thì chưa có cơ hội sở hữu everest nhưng vài lần đi thử và lái thử vì em ở Quảng Ninh nên anh em xắm xe này đi đường xấu nhiều thì thấy nó ổn trong tầm giá và độ bền của nó thì vượt trội so với các dòng khác nên được dân mỏ bọn em tin cậy. Chỉ có điều bề ngang nó bé hơn con EXP nên đi trên đường cao tốc thì ko có cảm giác đầm, ổn định và dễ chịu như con EXP thôi. Quê em giờ toàn cao tốc nên giờ bà con mua xe cũng hướng dần dần sang các mẫu xe chạy tốc độ cao mà ổn định và ít mệt. Từ đầu tỉnh đến cuối tỉnh giờ sắp cũng hơn 200km cao tốc phi lên Hà Nội thêm hơn trăm cây nữa nên cũng cần những chiếc xe tốt.
Nghe mà thèm, thật không troll

Trùm Cứt
16/8/15
1.018
39.976
113
Côn Đảo
sân si để làm gì ? như tôi thích xe này mà chưa có đk để đổi (chắc nhiều bác cũng vậy)
còn anh mê doanh số thì cứ đi mua Vios K3, mí con xe ghẻ.
Gì vậy Anh, tôi tìm nguồn tư liệu, google chưa thấy có, nên hỏi, Anh biết thì chia sẻ đi nhé

Hạng D
24/2/20
4.487
7.411
113
37
Nhà em mua tết 2016 phải thêm lạc 300 củ, con này có 2 nhược điểm là cột A quá to, ko có phanh tay điện tử và xe to nên xoay trở trong ko gian hẹp khó( xe ko có camera 360 nên chủ xe hay độ thêm cho dễ lái vào chỗ hẹp). Còn everest ko so với EX được vì 1 số lí do sau : EX này là cuv mạnh 273Hp so với suv 210HP của everest, EX rộng rãi, đầm chắc hơn chưa kể opption hơn hẳn như : màn hình cho hàng ghế 2, ghế mát xa cho 2 ghế đầu, 12 loa sony, hàng 3 gập điện, cửa sổ trời toàn cảnh panorama, bệ bước chân điện...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.566
11.784
113
HCM
Gì vậy Anh, tôi tìm nguồn tư liệu, google chưa thấy có, nên hỏi, Anh biết thì chia sẻ đi nhé
Năm rồi Explorer chỉ bán 3 chiếc (cuối cùng còn tồn). Do chưa nhập xe mới về bán.

Năm 2020 bán 1.098 xe.

Năm 2019 là 854 xe.

• Like
Reactions: MeSubaruMuaXeCo
Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
xe này ngồi sau đi đường dài có thoải mái hơn ngồi sedan không anh ? Không biết có bị lắc làm dễ say xe không?
vì là khung gầm liền nên đi xa sẽ k bị lắc hay say gì đâu cái này thì y với sedan. nhưng dc cái rộng rãi, hàng ghế 3 tuy thiết kế cho trẻ em, nhưng chắc trẻ em bên Mỹ toàn là voi nên về VN 3 người lớn ngồi thoải mái luôn.

Trùm Cứt
16/8/15
1.018
39.976
113
Côn Đảo
Năm rồi Explorer chỉ bán 3 chiếc (cuối cùng còn tồn). Do chưa nhập xe mới về bán.

Năm 2020 bán 1.098 xe.

Năm 2019 là 854 xe.
Cảm ơn Anh. Do thấy báo đăng là tháng 2 hay 3 gì đó bán 3 chiếc, ko thấy đăng cả năm

• Like
Reactions: MinhQuan