Tập Lái
18/4/17
2
0
1
43
Chào các bạn!
Số là xe mình bị tuột côn và nằm ở Emart Phan Văn Trị, cầu cứu đứa bạn thì được giới thiệu vào Gara này!
Sau khi vào gara, chưa kiểm tra gì, thì đồng chí chủ Gara kêu các NV hạ hộp số, mình có hỏi tại sao không kiểm tra heo cái bộ li hợp trước, Đồng chí chủ gara này bảo là đã bị xẹp, dính hộp số nên hạ hộp số kiểm tra. Mình OK, vì đồng chí là thợ.
Đến giai đoạn các bạn nhân viên hạ hộp số, giai đoạn này làm mình bức xúc nhất: có 3 bạn làm thì có 2 SV thực tập, mình rất hoan nghênh các bạn SV thực tập, nhưng các bạn vừa làm vừa đùa, vặn các con ốc trên hộp số như phá xe vậy, khung cảnh làm việc mà vặn tuột khoá, con ốc khoá bao nhiêu không biết, các con ốc trên hôp số cái nào cũng bị tuôn sau khi các bạn tháo xong!
Hạ hộp số xong, kiểm tra má côn mòn, mình ok vì chạy lâu thì sẽ mòn, nhưng xe của mình bị tuột côn, nghĩa là hệ thống thuỷ lực bị hỏng, mình bảo phải kiểm tra heo cái trước. Lúc này đồng chí Dũng ( chắc Quản Lý Gara) Ok với mình là phải kiểm tra heo cái và phát hiện bể cuppen heo cái!
Thế là thay cuppen heo cái và lắp lại!
Qua đây mình muốn nhắn nhủ với các bạn làm Gara hãy làm việc một cách nhiệt tình, nghiêm túc và có trách nhiệm với công việc. Tiền quan trọng nhưng quan trọng hơn vẫn là niềm vui của các bạn trong đó là niềm đam mê và thái độ với công việc.
Thanks

Attachments