Pro
Super Moderators
11/8/08
1.171
1.981
113
Hôm rồi em vừa đi đăng kiểm ở trạm 5019D nên xin chia sẻ xíu kinh nghiệm.

Xe nhà em hết hạn đăng kiểm ngày 7/4, cũng cẩn thận đăng ký trước 3-4 ngày. Và kết quả là phải chờ đến 26/4 mới đăng kiểm được. Cuối cùng, em cũng phải chạy lụi lên chỗ đk luôn.

Vì vậy, các bác nên đặt chỗ trước khi đến hạn đk tầm 1 tháng. Chốt được lịch sớm với lại có bị rớt đk thì vẫn đủ thời gian khắc phục. Hôm qua có bác kia đi Fiat Siena đk lần thứ 2 vì rớt khí thải, bác phải mất thêm 3 tuần để làm lại máy.

+ 5g sáng, em tranh thủ chạy lên vì sợ chờ đợi như lời đồn (với lại để tránh các anh csgt dòm ngó)
+ 5g30 đến nơi, xếp hàng bên ngoài trạm tầm 10 - 12 xe.
+ 6g sáng, trạm mở cửa cho các xe vào và phân loại.

[Chia sẻ] Kinh nghiệm Đăng Kiểm Ô tô Con tại TP HCM hiện tại
  • Xe nào ca 1 (7g30 - 9g30) xếp hàng ở ngoài cùng, gần hàng rào.
  • Xe nào ca 2 (9g30 - 11g30) xếp hàng ở bờ tường gần chuyền đăng kiểm.
  • Xe nào ca 3 buổi chiều, mời về, hẹn trưa quay lại
Các bác phụ trách điều phối vào chuyền cũng khá vui vẻ, ghi chú số thứ tự để sắp xếp tốt nhất. Không có bất kỳ trường hợp chen ngang nào. Các bác này cũng liên tục động viên anh em phải chờ đợi lâu.

Các anh đk làm việc đúng trách nhiệm phân công. Xe bị rớt ngày hôm trước thì báo trước và cũng vào chuyền lần lượt như xe đặt hẹn. Trạm 5019D không nhận xe đăng kiểm nếu chưa đăng ký trên ứng dụng

[Chia sẻ] Kinh nghiệm Đăng Kiểm Ô tô Con tại TP HCM hiện tại

Xe em có lên đèn bi-xenon vẫn đăng kiểm bình thường. Hôm đó có 1 bác cũng chạy Grandis như em lo rớt phải mượn đèn zin đi đk. Còn em để nguyên đk luôn. Kết quả là ok nha các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/11/18
491
434
63
HCM
vụ đèn sao thấy hên xui quá, ko có 1quy chuẩn nào rõ ràng, chỉ là các anh hôm đó tinh thần có thoải mái hay ko mà cho qua haiz, thà 1 lần cho suông sẻ còn hơn quay lại 2-3 lần :(, cám ơn bác đã chia sẻ.
p/s: xe mình 13.5 hết hạn, hóng mãi vụ tự gia hạn mà ko thấy, mới đăng ký trên app TTDK hôm qua, toàn bộ trung tâm quoanh SG ko còn chỗ nào (từ ĐN, BRVT, LA, TG, BTre, VL, CT luôn haiz), phải mò tới AG, sẵn đi chơi luôn vậy

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Hôm qua ông anh của em cũng vừa hoàn tất đăng kiểm ở đây. Cứ đặt lịch online rồi tới theo giờ hẹn thôi :D

Hạng C
16/4/16
750
949
98
Vũng Tàu
hy vọng 15/5 này xong cái vụ gia hạn không thì thằng em ở tận Long An phải lên Bà Rịa đăng kiểm (Trạm Vũng Tàu thì đầy lâu rồi)
Chiều thứ 6 e đăng ký cho thằng e Long An ngày 22/5, đến hôm Chủ nhật tuần đó (cách đây khoảng 1 tháng) e đăng ký cho thằng e vợ ở Vũng Tàu k được luôn, đầy rồi. Mà cái app kiểu gì hình như nó cứ rịn ra mấy ngày chứ k ra nhiều (chọn ngày xa xa là nó ra no options)