Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Chào tất cả anh em,hôm nay rảnh rỗi mình chia sẻ thủ tục đi đăng kiểm lần 2. Quá dễ, quá đơn giản.[pagebreak][/pagebreak]

- AE nào có giấy tờ xe trong tay, sổ kiểm định, bảo hiểm dân sự còn hạn dùng. Đăng kiểm bình thường.

- AE nào vay bank để mua xe thì yêu cầu bank sao y bản chính giấy tờ xe ,giấy biên nhận thế chấp + sổ đăng kiểm + bảo hiểm dân sự là OK .Có 1 số AE chủ quan cứ nghĩ là bản photo giấy tờ xe có mộc của bank là OK ,bên đăng kiểm không nhận hồ sơ nhé ,vừa bực mình ,vừa mất thời gian

- Chạy xe vào cổng ,bảo vệ phát cho cái thẻ đeo vô cổ ,tìm chỗ đậu xe gọn gàng .

Vào phòng bấm số thứ tự ,khi nào gọi tới số .Mình tới nộp giấy tờ ,nhận biên lai AE nhớ giữ kỹ + số thứ tự để vào dây chuyền kiểm tra xe

1- Chụp hình trước, sau xe, kiểm tra động cơ, đo khí thải

2- Kiểm tra thắng, vỏ xe, thước lái

3- Kiểm tra gầm, đo độ sáng đèn xe.

4- Xong xuôi ra ngoài tìm chỗ đậu xe

Vào phòng ngồi đợi nghe đọc biển số xe ,tới đóng tiền đăng kiểm + bảo trì đường bộ .Nhận lại giấy tờ xe

Chia sẻ kinh nghiệm đi đăng kiểm lần 2 cho xe trả góp
Chia sẻ kinh nghiệm đi đăng kiểm lần 2 cho xe trả góp

Ra ngoài tìm anh áo xanh đang cầm một xấp tem ,gửi cho anh 10 ngàn uống nước .Anh tìm con tem có số xe ,anh dán tem cho mình luôn .Nhanh gọn lẹ ------> Đánh xe ra về

Note : Tui thì không có thoả hiệp với cò mồi ,chim lợn ,cú quạ .....

Chia sẻ kinh nghiệm đi đăng kiểm lần 2 cho xe trả góp Chia sẻ kinh nghiệm đi đăng kiểm lần 2 cho xe trả góp Chia sẻ kinh nghiệm đi đăng kiểm lần 2 cho xe trả góp Chia sẻ kinh nghiệm đi đăng kiểm lần 2 cho xe trả góp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/12/14
760
917
93
Sẵn hỏi các bác luôn là đăng kiểm có màn đo độ sáng đèn xe.
Thế quái nào mà ngoài đường vẫn có nhan nhản mấy cái đèn sáng choang dù là rọi cốt thế nhỉ?

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Đọc thớt bác mới sực nhớ thứ 2 tuần sau em hết hạn.

AL5 confirmed
Hạng B2
12/7/11
162
132
43
thanks thông tin bác share.
rất hữu ích để các anh em đi lần đầu tham khảo

Hạng B1
21/1/14
90
124
33
51
Bác đăng kiểm ở đâu vậy? Sao khg bị tháo nguồn camera hành trình ???
Em làm bên QL13, vừa vô là mấy ảnh ngắt nguồn trước làm sau....kkk

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Pác chủ đi đăng kiểm ở trung tâm nào mà có phát thẻ đeo vô cổ, em đi 3 lần mà ko thấy vụ này :)