Tập Lái
8/3/18
37
70
18
36
SÀI GÒN, HÀ NỘI
Cho mình hỏi cái, xe mình đến 2020 mới đến hạn đăng kiểm, nhưng cái phí bảo trì đường bộ thì tháng 11 này hết hạn, giờ mình đến chỗ nào để đóng tiền và dán tem mới vậy ?. Thanks

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Cho mình hỏi cái, xe mình đến 2020 mới đến hạn đăng kiểm, nhưng cái phí bảo trì đường bộ thì tháng 11 này hết hạn, giờ mình đến chỗ nào để đóng tiền và dán tem mới vậy ?. Thanks
Ra trung tâm đăng kiểm, ghé quầy đóng phí bảo trì đường bộ và đóng cho đến đúng ngày hết hạn đăng kiểm. Sau này tới lần đăng kiểm kế tiếp cứ đóng song song theo hạng đăng kiểm. Nếu bác để đến khi hết hạng đăng kiểm xe thì bác cũng không thoát phí bt đường độ, họ truy thu hết. Tuy nhiên lúc đó đóng hơi phê.

• Like
Reactions: binhtrinh
Hạng D
10/6/10
1.406
1.232
113
Xe mình đã hơn 7 năm, sao đăng kiểm vẫn dc 1.5 năm nhỉ
đăng ký lần đầu 6/2011. Vừa mới dk lại vẫn dc 1.5 năm

Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Bác nói rõ hơn về giấy tờ cần khi đi đăng đăng kiểm với xe trả góp được không ạ.
Ngân hàng sao y bản chính với bản photo có mộc của ngân hàng khác nhau ạ. Em không hiểu lắm. Mong bác chỉ giáo.
Giấy tờ xe của bác nằm ở bank ,thì bank đem giấy tờ xe ra phường hay phòng công chứng sao y bản chính + giấy tờ thế chấp tài sản .Tui nghĩ bank có tính phí dịch vụ mấy cái tờ giấy này
Còn bản photo có mộc của bank chỉ là giấy xác nhận để trình cho giao thông biết giấy tờ của bạn đã nằm ở bank

Hạng B2
2/10/07
196
24
18
Bác nói rõ hơn về giấy tờ cần khi đi đăng đăng kiểm với xe trả góp được không ạ.
Ngân hàng sao y bản chính với bản photo có mộc của ngân hàng khác nhau ạ. Em không hiểu lắm. Mong bác chỉ giáo.
Bác bảo bên Ngân hàng nó làm theo cái công văn số 7000 của Ngân hàng nhà nước là được

Hạng B2
2/10/07
196
24
18
Xe mình đã hơn 7 năm, sao đăng kiểm vẫn dc 1.5 năm nhỉ
đăng ký lần đầu 6/2011. Vừa mới dk lại vẫn dc 1.5 năm
Tính theo năm chứ ko tính theo tháng bác ơi. Trên 7 năm nhưng dưới 12 năm thì hạn kiểm định là 12 tháng. Còn trường hợp xe bác chỉ mới tới 7 năm thì vẫn còn 18 tháng

Hạng B2
2/10/07
196
24
18
Hôm em đăng kiểm bên KCN Cát Lái Q2, có màn lấy cái búa nhỏ bằng ngón tay gõ vào 4 cái mâm xe, tuy gõ nhẹ nhưng nhìn kĩ vẫn có dấu, em điên lên lại kiếm chuyện luôn. A ta bảo là e gõ rất nhẹ mà, quy trình nó thế, bà mịa nó chứ, xe du lịch mà làm như xe công vậy, e bảo tên đó là tôi đi gần 3 năm k trầy mâm mà anh làm nó trầy đó. E cực ghét cái vụ "vật giống tiền để tại cần số". Hôm đó mà tên đó lằng nhằng nữa chắc em lên giám đốc nó luôn xem trắng đen thế nào. e đăng kiểm chỗ khác k thấy vụ này.
Người ta làm đúng mà, kiểm tra xem mâm xe có bị nứt ko. Nhưng cách làm thì hơi cứng nhắc :)

Hạng D
5/7/16
1.951
13.792
113
Mâm thì em hiểu.
Nhưng cái bóng đèn mà cũng phải tháo ra tháo vô, cực nhỉ.
Nhiều khi chỉ muốn cho một cục đá để khỏi tháo cho nó cực :)

mở nắp capo lên, vặn nắp, tháo đuôi đèn, tháo đèn, gắn đèn, gắn đuôi đèn, đóng nắp..
làm tương tự bên kia.

Chắc chưa tới 5p bác ah... mâm thì tháo ra vô còn lâu hơn đó
Với lại em chỉ nói trường hợp gắn ba đèn vớ vẩn gây chói mắt, còn xe nào lên đèn bi này nọ thì cũng ko đến nỗi là gây chói mắt xe đối diện

Hạng D
5/7/16
1.951
13.792
113
ngày kia em tính đi đăng kiểm, mà trạm Hồng Hà giờ ko cho đăng kí qua 1080 nữa rồi.

Bác nào bữa giờ đi có thấy nó đông không ạ