Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
e cũng đi Thiênson resort PQ mùng 6,7 nè, mang xe sang luôn, có bác nào đi cùng k a
EM hóng Report đang định đi cho ít kinh nghiệm đi bác.Đặt vé tàu như thế nào lộ trình đi ra sao vậy bác.

Hạng D
3/12/07
1.434
2.516
113
e lên kế hoạch xong rùi, mà mùng 2 tết huy vì corona ghê quá... 1000 ông khựa bay vô PQ 1 ngày...chưa kể đường phà. theo t.tin e tìm hiểu nên mang xe ra vì đi taxi từ phà về thị xã cũng 500k, nên đi từ hà tiên...đường ngắn bằng 1/3 đi từ Rạch giá... ( mà e thấy đi đường bộ ra HT chua hơn RG)...

• Like
Reactions: pttam1987
Tập Lái
23/10/16
38
16
8
30
Nhà e tuần sau định đi. 3 xe con nên E đi từ hà tiên. Mấy bác cho e hỏi là nên đi phà superdong hay phà thạnh thới. E đọc lại thấy có phà thriving 12 chạy nhanh hơn mà cũng chở đc ô tô. Nhưng lên web hatienphuquoc lại ko thấy có chuyên đó.
Ai mới đi cho e xin ít kinh nghiệm đc ko ak.
E cảm ơn.

Tập Lái
12/2/20
16
3
3
28
Tiền đi phà cho người và xe xem ra cũng đắt chứ chả rẻ, cân nhắc đi máy bay rồi ra đó di chuyển bằng taxi có khi tiện hơn đấy các bác

• Like
Reactions: pttam1987
Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Nhà e tuần sau định đi. 3 xe con nên E đi từ hà tiên. Mấy bác cho e hỏi là nên đi phà superdong hay phà thạnh thới. E đọc lại thấy có phà thriving 12 chạy nhanh hơn mà cũng chở đc ô tô. Nhưng lên web hatienphuquoc lại ko thấy có chuyên đó.
Ai mới đi cho e xin ít kinh nghiệm đc ko ak.
E cảm ơn.
Phà mới chở được xe nhe bạn . phà đi chậm hơn tàu cao tốc thêm 2h gì đó .
- tàu thì có superdong .5saohuquoc. ngocthanh express . Chỉ chở người .ngồi như ghế xe bus .máy bay
- theo mình nên ra hà tiên hay rạch giá .gởi xe .xong ngồi tàu cao tốc ra phú quốc .. cho nó nhanh .. mang xe ra đi phà rất lâu .lại tốn kém . mà ra phú quốc có đi duoc bao xa ..

• Like
Reactions: shipping
Tập Lái
6/6/19
28
27
16
43
Cảm ơn Bác N.K.D và ACE trên diễn đàn đã cung cấp thông tin hữu ích. Bác nào mới đi gần đây cập nhật giúp về KINH NGHIỆM ĐI PHÚ QUỐC BẰNG ÔTÔ. Chân thành cảm ơn.

• Like
Reactions: N.K.D