Tập Lái
8/12/14
30
10
8
39
Độ Cruise control cho Everest
Em là em rất kết cái cruise control ( hệ thống hành trình tự động hay ga tự động - tạm gọi tắt là cc) của Everest 2014, mà Bác Hồ chưa cho phép nên cũng tìm hiểu đủ các thớt về vụ độ cc cho con Eve 2009 AT ( form cũ đèn vuông) , tìm mãi mà chỉ thấy mỗi Mitsubishi và cam LD là có bác auto_chiến của MFC độ được, còn eve thì mỏi mòn cũng không thấy. Nên mạn phép mở thớt này để xin ý kiến chỉ giáo của các cao nhân. Có bác nào biết về vụ này xin cho ý kiến và địa điểm có thể độ được.
Em có hỏi bác Chiến rồi mà bác bảo để bác tìm hiểu sơ đồ mạch ECU của nó đã vì bác cũng chưa làm qua.
Còn hỏi trong Ford An Lạc thì cố vấn kỹ thuật bảo không được, còn 1 bác cũng bên Ford mà bác còn nói.....2014 không có cc. Bó tay bác í luôn
Mà em nghĩ vụ này chắc không đến nỗi khó, vì đời 2014 cũng chẳng khác gì nhiều, chắc chỉ cần thay ECU ( hay gắn thêm thì phải ) và...khoét cái lỗ gắn lẫy trên vô lăng thui hỉ ^^ nên em nghĩ là làm được.
Xin tiếp nhận tất cả ý kiến của mọi người.
Xin chân thành cám ơn các FFCer

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/8/12
464
346
63
38
Xe em có mà cũng chẳng bao giờ có dịp dùng, mà cũng quên cách dùng luôn zòi

Tập Lái
9/9/16
43
11
8
35
cho phép e đào mộ lại. cho e hỏi mấy anh trong hội có chỗ nào ở sg làm được ko ạ. của e EV 2010 AT