Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Nếu chính phủ bắt buộc từ ngày mai phải xài euro4 thì em đảm bảo bác là tất cả xe của Honda sẽ đáp ứng ngay ngày mai.
Bác tuyên bố tuyệt vời hơn cả Giám đốc Honda VN, HVN nó biết cái động cơ SOHC chỉ có euro2 thôi nên không dám nói vậy đâu.

• Like
Reactions: nowu and Già Lắm
Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Chào bác TamQuy.
Em chuẩn bị lấy city top cuối tháng này, đọc qua bài của bác thấy rất nhiều điều hay và bổ ích.
Xin hỏi bác nơi dán phim cách nhiệt 3m và giá cả mà bác đề cập trong bài viết.
Em được khuyến mãi dán phim trong hãng giá khoãng 6.5t, sale nói loại tốt. Theo bác có nên làm không, em ở sài gòn
Xin cám ơn bác chia sẽ.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Chào bác TamQuy.
Em chuẩn bị lấy city top cuối tháng này, đọc qua bài của bác thấy rất nhiều điều hay và bổ ích.
Xin hỏi bác nơi dán phim cách nhiệt 3m và giá cả mà bác đề cập trong bài viết.
Em được khuyến mãi dán phim trong hãng giá khoãng 6.5t, sale nói loại tốt. Theo bác có nên làm không, em ở sài gòn
Xin cám ơn bác chia sẽ.

Em dán phim ở Vũng Tàu, nhưng để em hỏi xem bác ấy có mối trên HCM không rồi báo lại bác nha. Cái dán phim của hãng thì củ chuối lắm, chẳng biết đâu mà lần. Gói siêu cấp của em ngoài hãng là 9 triệu, làm cho em 50% giá còn 4tr5. Nguyên nhân giảm sâu một phần là vì tiết kiệm được phần dư thừa, hơn nữa không có hoá đơn và không phải chi % cho hãng. Em thấy tất cả option của hãng chuyển hết về bảo hiểm, còn nhiêu nữa thì đổ vào lót cốp (cao su tự nhiên), dù, bình cứu hoả, lót sàn simili là các option không cần trình độ lắm. Chứ option hãng toàn đắt gấp 2-3 lần bên ngoài thì làm gì cho nó phí.
Với thông tin em biết thì bác mua tại thời điểm này là chưa hợp lý lắm vì đang có cơn lốc hàng nhập. Cùng lắp ráp thì có thể cân nhắc em elantra sport, còn nhập khẩu thì Civic 1.8. Giá sắp tới chắc thêm dưới 100 chai đó bác.

• Like
Reactions: Rainy 1975
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Phim cách nhiệt Honda dán là Sunteek, chất lượng ngang với M3 , cẩn thận M3 giờ hàng giả nhiều.
Xe mới bác cứ ưu tiên xịt phủ gầm chống rỉ, rồi lót sàn simili cho sạch.
Mua bảo hiểm 2 chiều dán kính thì tuỳ bác thích loại nào thì múc loại đó. Ưu tiên kính lái loại tốt nhất vừa ko bị chói , giảm sức nóng mà không gây chóng mặt, kính ghế sau tối màu tạo không gian riêng tư, tránh dòm ngó.
Nếu thích thể thao bác gắn đuôi cá cao luôn tại hãng sau này gắn đăng kiểm lằng nhằng.

• Like
Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Phim cách nhiệt Honda dán là Sunteek, chất lượng ngang với M3 , cẩn thận M3 giờ hàng giả nhiều.
Mua bảo hiểm 2 chiều dán kính thì tuỳ bác thích loại nào thì múc loại đó. Ưu tiên kính lái loại tốt nhất vừa ko bị chói , giảm sức nóng mà không gây chóng mặt, kính ghế sau tối màu tạo không gian riêng tư, tránh dòm ngó.
Nếu thích thể thao bác gắn đuôi cá cao luôn tại hãng sau này gắn đăng kiểm lằng nhằng.

Honda dùng chính máy của họ test cái phim 3M của mình thì xác nhận là tốt hơn loại suntek, như vậy dòng 3M siêu cấp tốt hơn Suntek. Mình yên tâm làm vì đã nguồn chuẩn, chứ không chắc cũng dán vkool cho nó yên tâm.

• Like
Tập Lái
5/2/17
33
16
8
25
Lót sàn simili tầm bao nhiêu bác nhỉ. E tính làm mà ngán quá

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Em dán phim ở Vũng Tàu, nhưng để em hỏi xem bác ấy có mối trên HCM không rồi báo lại bác nha. Cái dán phim của hãng thì củ chuối lắm, chẳng biết đâu mà lần. Gói siêu cấp của em ngoài hãng là 9 triệu, làm cho em 50% giá còn 4tr5. Nguyên nhân giảm sâu một phần là vì tiết kiệm được phần dư thừa, hơn nữa không có hoá đơn và không phải chi % cho hãng. Em thấy tất cả option của hãng chuyển hết về bảo hiểm, còn nhiêu nữa thì đổ vào lót cốp (cao su tự nhiên), dù, bình cứu hoả, lót sàn simili là các option không cần trình độ lắm. Chứ option hãng toàn đắt gấp 2-3 lần bên ngoài thì làm gì cho nó phí.
Với thông tin em biết thì bác mua tại thời điểm này là chưa hợp lý lắm vì đang có cơn lốc hàng nhập. Cùng lắp ráp thì có thể cân nhắc em elantra sport, còn nhập khẩu thì Civic 1.8. Giá sắp tới chắc thêm dưới 100 chai đó bác.
Dạ nếu có mối trên SG bác cho em thông tin.
Em cám ơn bác nhiều.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Lót sàn simili tầm bao nhiêu bác nhỉ. E tính làm mà ngán quá
Hình như khoảng 2t hãng làm . Gỡ hết ghế ra trải rồi gắn lại. Mình phải mua thêm lót trải sàn cao su hay nỉ để lỡ có dơ, bẩn thì mang ra giặt .

• Like