Tập Lái
13/6/18
1
0
1
34
Cung cầu hay dân Việt còn quá ít người am hiểu về động cơ nên bị qua mặt mà còn khen nó tốt nhất trong phân khúc?
Nói dại, nếu VN bắt buộc áp dụng euro4 như các nước xung quanh thì các xe khác vẫn chạy được, còn City thì thay máy DOHC mới nha bác, giá chắc bằng nửa chiếc xe thôi.

Báo cáo cụ, từ 2018 là xe phải đáp ứng Euro 4 rồi ạ, em mua city 2018 đây vẫn đc SOHC nè/ Và vẫn đăng ký chạy vo vo nè, thế là xe em ko pải Euro 4 ? Hay nó Euro 2 mà vẫn dc đăng ký ạ ?
https://thanhnien.vn/tai-chinh-kinh...ieu-chuan-euro-4-doi-voi-o-to-moi-912210.html

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Báo cáo cụ, từ 2018 là xe phải đáp ứng Euro 4 rồi ạ, em mua city 2018 đây vẫn đc SOHC nè/ Và vẫn đăng ký chạy vo vo nè, thế là xe em ko pải Euro 4 ? Hay nó Euro 2 mà vẫn dc đăng ký ạ ?
https://thanhnien.vn/tai-chinh-kinh...ieu-chuan-euro-4-doi-voi-o-to-moi-912210.html

Euro 4 đó bác, tại bác lamxuan ghét cái SOHC nên mới nói thế thôi, em chạy hợp với SOHC hơn vì đề ba ngon hơn hẳn vios và altis, còn thêm tiền nữa thì không chấp.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.253
113
Euro 4 đó bác, tại bác lamxuan ghét cái SOHC nên mới nói thế thôi, em chạy hợp với SOHC hơn vì đề ba ngon hơn hẳn vios và altis, còn thêm tiền nữa thì không chấp.
So với các xe B khác thì mình vẫn thích con City nhất. Khoảng ga từ 0-80 của em nó rất nhanh và mượt...kkk.
Mới update thanh strutbar khoang máy Ultraracing, xe đi đầm chắc, chuyển lane trên cao tốc, đi đèo ...ổn áp hơn nhiều.
Chia sẻ kinh nghiệm mua Honda City và nâng cấp sau khi mua (update)

Chia sẻ kinh nghiệm mua Honda City và nâng cấp sau khi mua (update)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TamQuy
Hạng C
19/12/14
760
917
93
Chính xác là Euro 4 rồi.

https://www.autoindustriya.com/auto-industry-news/honda-city-officially-euro-4-certified.html

Nếu cùng mẫu động cơ L15Z1 i-VTEC thì đã vượt qua bài test cấp chứng nhận tiêu chuẩn Euro 4.
Do mốc thời gian ấn định vượt bài test cho các mẫu xe mới là từ tháng 1 năm 2016, cho nên trước đó không đem động cơ đi kiểm tra cấp chứng nhận cao hơn thì cũng không có gì lạ cả.
Trước sau cũng chỉ mỗi cái động cơ ấy thôi, được giới thiệu trên mẫu xe 2014.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
So với các xe B khác thì mình vẫn thích con City nhất. Khoảng ga từ 0-80 của em nó rất nhanh và mượt...kkk.
Mới update thanh strutbar khoang máy Ultraracing, xe đi đầm chắc, chuyển lane trên cao tốc, đi đèo ...ổn áp hơn nhiều.
View attachment 1646556
View attachment 1646557

Bác share anh em chỗ mua đi, anh em nào càn thì chiến, đi đường xa nhiều rất cần để giảm bớt mệt mỏi

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
24/7/12
4.193
13.253
113
Bác share anh em chỗ mua đi, anh em nào càn thì chiến, đi đường xa nhiều rất cần để giảm bớt mệt mỏi
Nếu bác có chơi face của CLB Honda City Saigon thì đến #VT Workshop ở Kha Vạn Cân TĐ của bác Trung 0913813769 nhé. Thanh nầy tầm 3.5t ạ

• Like
Reactions: TamQuy
Tập Lái
22/6/18
17
1
3
35
Mình là nữ. Mới có bằng đầu năm đến nay chưa chạy xe nữa. Đang phân vân mua chiếc này không biết có nên không ?
Bạn Tamquy inbox cho mình hỏi chút nhé

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Mình là nữ. Mới có bằng đầu năm đến nay chưa chạy xe nữa. Đang phân vân mua chiếc này không biết có nên không ?
Bạn Tamquy inbox cho mình hỏi chút nhé
Em nghĩ tùy vào mục đích sử dụng. Nếu chị vào topic này nghĩa là chị có nhắm tới City. Qua sử dụng thì em thấy xe City không phù hợp với City Việt Nam. Lý do là tuy mang danh là thành phố nhưng hầu hết thành phố Việt Nam được thiết kế phục vụ xe máy, đi lại chật chội, xoay trở khó khăn, chỗ đậu xe thiếu thốn. Nên nếu chỗ chị ở đường xá rộng rãi thì mua xe nào chạy cũng sướng, còn chật chội thì nên ngắm xe hạng A sẽ đỡ vất vả hơn.
Ở Việt Nam em thấy lý tưởng là mua 2 xe, một cái bé hạng A chạy trong thành phố, và 1 cái SUV chạy đường xa. Em đang ngắm thêm con xe điện của VINFAST chạy nội đô, tiếc là giờ Việt Nam chẳng có cái xe điện nào ra hồn cả. Có gì chị cứ inbox hỏi, sẽ trả lời trong khả năng ^_^

Tập Lái
22/6/18
17
1
3
35
Mình cũng tính mua xe hoặc để kinh doanh grab cho thuê... chứ biết là Sài gòn đường xá đông đúc kẹt xe...
Lúc đầu tính lấy Vios để cho thanh khoản cao dễ bán và nghe nói rất bền.
Nhưng giá Vios cũng ngang ngửa nhiều loại mà phân khúc B. Cerato thì C nhưng mình quan trọng là máy tốt
Chẳng ai tư vấc cả mà lần đầu mua nữa nên ko biết chọn sao. Vì ít tiền nên ko mua dòng Suv được chứ mình cũng thích gầm cao.

Tập Lái
26/3/18
21
10
3
40
Mình cũng tính mua xe hoặc để kinh doanh grab cho thuê... chứ biết là Sài gòn đường xá đông đúc kẹt xe...
Lúc đầu tính lấy Vios để cho thanh khoản cao dễ bán và nghe nói rất bền.
Nhưng giá Vios cũng ngang ngửa nhiều loại mà phân khúc B. Cerato thì C nhưng mình quan trọng là máy tốt
Chẳng ai tư vấc cả mà lần đầu mua nữa nên ko biết chọn sao. Vì ít tiền nên ko mua dòng Suv được chứ mình cũng thích gầm cao.
Em nên thử con jazz của Honda nhập Thái nhé, nội thất như City nhưng nhỏ nhắn hơn đi trong phố khá tiện.