Hạng B1
20/10/17
90
67
28
:) tiếc gì bác ơi, bác nghĩ tới lui hoài đâm ra mất hứng. Đã mua r thì tập trung khám phá, nâng niu e nó.
Vậy là hạnh phúc rồi.
Em cứ nhấn mạnh vấn đề là mình mua xe trước hết phải phù hợp tài chính (mua phải thấy thoải mái, ráng quá thành quá cố), phù hợp nhu cầu sử dụng (em đi gia đình, rộng là tiêu chí chốt hạ vấn đề bên cạnh việc trang bị an toàn).
Nói chung em thấy rất hài lòng với City vì nó thỏa mãn nhu cầu của gia đình em.
Bác thích trải nghiệm tốc độ thì cứ thấy đường trốn đưa về số S và rít ga, dính ghế nha bác:)))

Yeah, hoàn toàn đồng ý với bác. Túm cái váy lại thì mình vẫn hài lòng với City vì nó phù hợp với nhu cầu gia đình mình. :)

• Like
Reactions: PhamQuangSon27
12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
:) tiếc gì bác ơi, bác nghĩ tới lui hoài đâm ra mất hứng. Đã mua r thì tập trung khám phá, nâng niu e nó.
Vậy là hạnh phúc rồi.
Em cứ nhấn mạnh vấn đề là mình mua xe trước hết phải phù hợp tài chính (mua phải thấy thoải mái, ráng quá thành quá cố), phù hợp nhu cầu sử dụng (em đi gia đình, rộng là tiêu chí chốt hạ vấn đề bên cạnh việc trang bị an toàn).
Nói chung em thấy rất hài lòng với City vì nó thỏa mãn nhu cầu của gia đình em.
Bác thích trải nghiệm tốc độ thì cứ thấy đường trốn đưa về số S và rít ga, dính ghế nha bác:)))
riêng về số má thì số D đã mạnh hơn con Vios rồi mà còn qua S nữa thì đúng là có dính lưng thật tuy ko đã bằng những dòng xe tubor.

Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Các bác ở đây có ai độ pô city on/off thế này chưa ạ?

Hạng B1
10/2/17
78
37
18
38
Bác ráng bỏ thời gian thử nhiều xe nha, mình thử xong city thấy đã quá mà cũng lười đi thử mấy xe khác, nên quất city luôn. Nghĩ lại thấy tiếc tiếc vì chưa thử hết các loại xe. :(
Chắc bạn đang tiếc vì nhìn Cerato 2019
Bản thân mình thì rất hài lòng và nâng niu em Honda City, vì nó là tâm huyết bạn à
Rồi những bạn đi xe khác thì lại tiếc, "sao không chọn Honda City vì nhìn nọ gọn và ngầu, máy Nhật của Honda danh tiếng nữa chứ ....."
Giống như kiểu lấy vợ về 2 năm sau lại thấy con bồ cũ sao đẹp quá kkk

• Like
Reactions: LB.Poli
Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Bản thân mình thì rất hài lòng và nâng niu em Honda City, vì nó là tâm huyết bạn à
Rồi những bạn đi xe khác thì lại tiếc, "sao không chọn Honda City vì nhìn nọ gọn và ngầu, máy Nhật của Honda danh tiếng nữa chứ ....."

Thật ra mình chỉ tiếc là ko di thử nhiều xe thôi. Chứ mình vẫn hài lòng với sự lựa chọn của mình.
Mà mình chọn vợ sao thì chọn xe y như vậy. Chọn rồi cưới luôn chứ không "thử" nhiều rồi mới chọn. Nên nhìn lại thấy tiếc tiếc vì tại sao không "thử" nhiều. Nhưng dù sao thì mình vẫn hài lòng với sự lựa chọn của mình. Haha :D

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Bây giờ có nhiều lựa chọn hơn cho dòng sedan B cách đây 3 năm.
Thời điểm T2 /2015 thì City gen 6 lúc đó so chỉ thua option với RIO HB nhập Hàn thôi chứ vận hành mấy em kia nodoor. Vios thời điểm đó vẫn động cơ cũ, hộp số 4 cấp thần thánh. Accent ra dòng Blue cũng xài hs CVT nhưng có trụ nổi đâu.

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Bây giờ có nhiều lựa chọn hơn cho dòng sedan B cách đây 3 năm.
Thời điểm T2 /2015 thì City gen 6 lúc đó so chỉ thua option với RIO HB nhập Hàn thôi chứ vận hành mấy em kia nodoor. Vios thời điểm đó vẫn động cơ cũ, hộp số 4 cấp thần thánh. Accent ra dòng Blue cũng xài hs CVT nhưng có trụ nổi đâu.
CITY tăng tốc ngon vọt.

Hạng B1
3/12/17
84
17
8
Bến Tre
Các cụ cho e hỏi với . Em muốn mua gối tựa cổ sparco. Không biết chỗ nào là chính hãng vậy? Xin cám ơn