Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
bác tamquy đang ý định nhăm nhe SUV của vinfast hay sao mà dạo này cày quốc im ắng thế :)
À không bác, giờ em thích xe điện, sắp tới MBI mà bán xe là em quất 1 con MBI X, ở nhà có 1 con Klara chạy pin rồi, mua để 2 đối thủ có dịp được gặp nhau ^_^ . Khi nào Vinfast ra ô tô điện là chiến tiếp cho đủ bộ. Đi xe điện nó "đã" lắm bác.

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
À không bác, giờ em thích xe điện, sắp tới MBI mà bán xe là em quất 1 con MBI X, ở nhà có 1 con Klara chạy pin rồi, mua để 2 đối thủ có dịp được gặp nhau ^_^ . Khi nào Vinfast ra ô tô điện là chiến tiếp cho đủ bộ. Đi xe điện nó "đã" lắm bác.
klara chắc chạy khác hẳn xe điện bình thường như việt nam mình hay chạy nhỉ

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
klara chắc chạy khác hẳn xe điện bình thường như việt nam mình hay chạy nhỉ
Em mua đời đầu, thông số cũng được như quảng cáo, cảm giác chạy bon, dốc dựng đứng như đường lên Thiền Viện Chân Không ở Vũng Tàu thì chỉ chở được 1 người, còn dốc bình thường hay hầm chung cư thì thoải mái 2-3 người, xe êm không ồn, không bỏng bô, không thay nhớt, không bảo trì phức tạp, không mùi xăng xe, chi phí vận hành thấp, pin hỏng thì cũng 5-7 năm rồi và lúc đó chắc lại thay xe mới. Nhưng có 1 điểm yếu ở chỗ tay ga bị giật mà phải mất cả tháng trời em mới hiểu nó như thế nào.
Chuyện là động cơ Klara tuy không khỏe, nhưng thực tế đã chạy lên được hơn 100km/h nếu bỏ bộ điều tốc của Bosch. Nên để khống chế tốc độ ở 50km/h Vinfast lấy trung bình góc vặn tay ga để phân bố cho tốc độ. Em lấy ví dụ vặn 1/4 tay ga thì tốc độ lên 15km/h hay vặn 2/4 tay ga thì lên 30km/h. Nhưng họ áp dụng một cách máy móc dẫn tới khi bác đang chạy 40km/h, gặp chướng ngại vật bác phanh và giảm ga, lúc này theo thói quen người dùng thường trả tay ga về không, nhưng tốc độ vẫn đang tầm khoảng 20k/h, khi người dùng vặn ga lên thì có 1 đoạn từ 0-20km/h là xe không phản ứng gì, đến khi tay ga vặn qua mốc 20km/h thì xe mới tăng tốc. Vì xe điện Vinfast không điều tiết moment xoắn tăng dần đều nên gây cảm giác bị giật gió chịu, chạy thời gian rồi người dùng sẽ phải đoán đoán vặn đến đâu thì xe sẽ chạy làm ảnh hưởng trải nghiệm người dùng.

Em đi hỏi thì Vinfast bảo đã sửa cho các đời sau nhưng không rõ đã sửa thật chưa. Em đợi thằng MBI để xem nó chém gió thông số có đúng thực tế hay không. Mà MBI chưa bán xe nào đã khiến Vinfast giảm 10 triệu cho Klara chạy pin rồi. Nếu cứ duy trì giá giảm thế này thì Vinfast cũng không bán được xe Klara nào nếu MBI đúng như quảng cáo.

Tập Lái
25/3/19
4
1
3
Bác xem lại trang 1 giúp em, em có để chi tiết mã của lọc gió và nơi mua.
Bác cho em hỏi: mã hàng Héngt của bác em tra thấy dùng cho Nissan Nevara ko biết dùng cho City ổn ko? Cũng đang định làm con để lọc mùi xe mới, mong bác giúp đỡ