Hạng B2
20/11/14
450
3.480
138
Hưởng ứng phong trào xuyên Việt, xuyên nước Mỹ, xuyên đại dương, hằm bà lằng xuyên . Em quyết định TML chuyến du hành xuyên Đông Dương . Vấn đề hiện tại là giấy liên vận CLV em không xin được . Sở gtvt địa phương trả lời là giấy CLV hiện chỉ cấp cho doanh nghiệp kinh doanh vận tải . Bây giờ người nông dân như em phải làm sao . Nhờ các anh có kinh nghiệm giúp đỡ .

Nếu có giấy em sẽ lập tức khởi hành không quá 07 ngày sau đó, đồng thời sẽ livestream toàn bộ hành trình cho anh em rút kinh nghiệm .

Ngóng chờ anh em như ruộng hạn mong mưa !

Hạng D
7/11/13
1.099
8.091
113
Nick anh thì nên xuyên không chứ xuyên Đông dương làm gì nữa :)

Hạng B2
20/11/14
450
3.480
138
Nick anh thì nên xuyên không chứ xuyên Đông dương làm gì nữa :)
Như các ace khác, mình chém gió thì bay bổng thế thôi chứ ngoài đời minh ngu như con chuột chù, nói thiệt anh thương . Anh biết anh nào có kinh nghiệm vụ nầy tag giúp mình .

21/9/11
1.663
31.408
113
Bác có lẽ xin nhầm không nhỉ, giấy liên vận xe cá nhân miễn là có carvet không phải cầm ngân hàng là có thể xin được thì phải.
Em không biết qua 3 nước thì sao chứ em chạy xe qua Lào hoài.

Nhanh và rẻ nhất thì thuê xe giường nằm từ TP HCM qua Kam đến Viên Chăn tầm 1.2tr -1.4tr gì đó bao cả phí XN cảnh và ăn uống. Sáng hôm nay đi, sáng hôm sau đến.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
20/11/14
450
3.480
138
Bác có lẽ xin nhầm không nhỉ, giấy liên vận xe cá nhân miễn là có carvet không phải cầm ngân hàng là có thể xin được thì phải.
Em không biết qua 3 nước thì sao chứ em chạy xe qua Lào hoài.

Nhanh và rẻ nhất thì thuê xe giường nằm từ TP HCM đi Viên Chăn tầm 1.2tr -1.4tr gì đó bao cả phí XN cảnh và ăn uống. Sáng hôm nay đi, sáng hôm sau đến.
Vậy nếu xe biển số tỉnh nhưng xin giấy liên vận ở SGTVT HCM có được không anh .

Hạng B2
20/11/14
450
3.480
138
Mình ước ao đi vòng quanh thế giới như em gì đi xe alpha có post ở đây hôm trước . VCL để khởi động

21/9/11
1.663
31.408
113
Vậy nếu xe biển số tỉnh nhưng xin giấy liên vận ở SGTVT HCM có được không anh .
Theo mình biết là xe ở tỉnh nào xin tại sở GTVT của tỉnh đó, Nếu quá khó Bác làm chuyến xe giường nằm tuyến TP HCM đi Pak Sé đến đó rồi thuê xe (70-80USD/ngày) chạy đi Viên Chăn luôn, trả xe ở Viên Chăn cũng được, có thu thêm phí gần bằng ngày thuê, rồi đi tuyến xe khách Viên Chăn - TP HCM về.

Đoạn qua Kam theo tuyến này không có gì đáng xem mấy.

Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Chắc anh nghe nhầm. Xin giấy liên vận 50k, sáng xin chiều có miễn là xe có cavet. Ở đâu thì ra sở GtVt chỗ đó xin