Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
E đánh bóng sơ bằng chai Sonax Polish+Wax, xong phủ 1 lớp bảo vệ bằng chai xịt Sonax Brilliant Shine thấy bóng lắm. Hiệu ứng lá sen không khác j ceramic đâu. Lớp bóng này thì tầm 5 7 lần rửa xe mình xịt lại 1 lần. 1 chai thấy xài hoài không hết
2 chai này xuất xứ ở đâu bạn? TQ, đông nam á hay âu mỹ?

• Like
Reactions: kamelov1
Hạng B1
16/11/18
70
52
18
24
hi cả nhà!
Mình cũng mới lấy xe crv 2018 bản L, hồi đầu tháng 11 này. Mình cũng mới chạy hơn 200km nên cũng chưa có nhận xét đánh giá gì được. Xe mình thì cũng chỉ có dán mỗi film cách nhiệt 3M, ngoài ra thì cũng ko có gắn thêm phụ kiện gì nữa hết .
Rất mong được giao lưu, chia sẻ và học hỏi các kinh nghiệm thiết thực và chân thành của các bạn về các vấn đề vận hành cũng như chăm sóc bảo dưỡng xe CRV.
Thanks!:)

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
hi cả nhà!
Mình cũng mới lấy xe crv 2018 bản L, hồi đầu tháng 11 này. Mình cũng mới chạy hơn 200km nên cũng chưa có nhận xét đánh giá gì được. Xe mình thì cũng chỉ có dán mỗi film cách nhiệt 3M, ngoài ra thì cũng ko có gắn thêm phụ kiện gì nữa hết .
Rất mong được giao lưu, chia sẻ và học hỏi các kinh nghiệm thiết thực và chân thành của các bạn về các vấn đề vận hành cũng như chăm sóc bảo dưỡng xe CRV.
Thanks!:)
Chịu khó đọc, cũng nhiều cái hay

Tập Lái
6/5/07
33
4
8
cái này ngoài lề tí, có bác nào xài bơm điện michelin 12266 chưa ? em đang đặt hàng 1 cái để trên con CRV cho an tâm hehe. Ngoài ra em có mở sách hướng dẫn coi nhưng chưa hiểu lắm, cái núm chỉnh nhiệt độ nó có chữ auto push, bấm vào thì sáng đèn, bấm phát nữa tắt mà không thấy sự khác biệt gì về điều hòa? bác nào biết chỉ dùm em cái.

• Like
Reactions: baonguyen1101
Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Cái
cái này ngoài lề tí, có bác nào xài bơm điện michelin 12266 chưa ? em đang đặt hàng 1 cái để trên con CRV cho an tâm hehe. Ngoài ra em có mở sách hướng dẫn coi nhưng chưa hiểu lắm, cái núm chỉnh nhiệt độ nó có chữ auto push, bấm vào thì sáng đèn, bấm phát nữa tắt mà không thấy sự khác biệt gì về điều hòa? bác nào biết chỉ dùm em cái.
Cái núm đó là đặt chế độ auto cả 3 vùng. Theo nhiệt độ đặt và xe tự quyết mức độ gió để đảm bảo nhiệt độ. Còn khi làm việc 2 vùng độc lập thì đèn auto tắt và mức gió, mức nhiệt độ ta đặt tay
Mình thường để auto và 24-25 oC

Hạng B2
11/10/09
209
101
28
- Cái bơm điện Michelin rất cần thiết vì nó tự động ngắt khi bơm đủ áp suất do mình cài dặt. Đảm bảo áp suất lốp chính xác.
- Máy lạnh chế độ Auto theo tôi đọc ở tài liệu là chế độ mà tốc độ thổi gió mạnh/yếu do hệ thống điều khiển tự động theo nhiệt độ của xe. Nếu ta bấm tự thay đổi tốc độ gió thì chế độ này sẽ OFF

• Like
Reactions: OtoNoob
Hạng B1
16/11/18
70
52
18
24
ah , chào các bác!
Mình định gắn camera hành trình và phần mềm dẫn đường cho xe, nhưng ko biết nên dùng loại gì và gắn ở chỗ nào cho tốt trong khu vực HCM,
Thanks!

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
ah , chào các bác!
Mình định gắn camera hành trình và phần mềm dẫn đường cho xe, nhưng ko biết nên dùng loại gì và gắn ở chỗ nào cho tốt trong khu vực HCM,
Thanks!
Camera hành trình thì OK, còn dẫn đường thì dùng trên điện thoại hiển thị trên màn hình của xe sướng hơn các loại dẫn đường khác.

• Like
Reactions: ngothanhlong
Tập Lái
6/5/07
33
4
8
Các bác cho hỏi là khi đang lái ở số D nếu muốn chuyển sang số S thì có phải dừng xe không hay vẫn chuyển bình thường trong khi xe đang lăn bánh ???