Chào cả nhà. Màn hình CRV 2018 chỉ hiển thị hình ảnh khi xem phim khi dùng phanh điện tử, khi nhả phanh thì chỉ còn tiếng. Mình có xem 1 số diễn đàn thì họ nói phải cắt dây nối đến phanh tay thì mới được. Các Bác cho mình hỏi có Bác nào làm như vây chưa, làm ở đâu, chi phí thế nào, có ảnh hưởng đến hệ thống điện của xe hay không. Vì bọn trẻ nhà em lên xe là chúng thích xem.
Ấy chết, dấm dớ lại bị từ chối bảo hành đó bác( nếu lỗi đó thuộc về bộ phận bác can thiệp)

1/10/16
772
8.506
93
Hôm cọc xe em kg chú ý khoang máy, nay nhận xe mới mở ra coi. Crv kg bao động cơ trong cái hộp như Sorento & Santafe, phần gầm máy cũng che kg đc kín lắm. Mấy anh có gắn thêm che gầm khoang máy gì kg?

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Sáng nay mình phụ cho bà cả, kết nối bằng iphone của bả, mình thấy tự nhiên lại có thêm cái Nhaccuatui trong Apple Carplay, trước đây không có nhé. Dùng Nhaccuatui đăng ký tài khoản Vip download nhạc Lossless về nghe hay tuyệt luôn.

Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe Honda CR-V

"Hot Song", "Hot Playlist", "Topic" là nghe online, "Library" là nghe offline

Nghe online, offline ok luôn, chât luôn. Nhớ là cập nhật ios, nhaccuatui mới nhất nhé

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
22/4/18
69
30
28
Sáng nay mình phụ cho bà cả, kết nối bằng iphone của bả, mình thấy tự nhiên lại có thêm cái Nhaccuatui trong Apple Carplay, trước đây không có nhé. Dùng Nhaccuatui đăng ký tài khoản Vip download nhạc Lossless về nghe hay tuyệt luôn.

Nghe online, offline ok luôn, chât luôn. Nhớ là cập nhật ios, nhaccuatui mới nhất nhé

Hi bác atinhlq2!
Nghe nhac qua nhaccuatui online trong Apple Carplay chất lượng hay hơn nhiều so voi qua Youtube qua cổng HDMI. Mặc khác Youtube ở vietnam dạo này sao chập chờn quá, lúc kết nối đuợc lúc không. Cám ơn bác nhiều nhé!
Bác cho hỏi muốn dowload Nhaccuatui xuống Iphone để nghe nhạc offline thì cần có tài khoản VIP phải không bác? Khi đó mình phải mở TK thanh toán qua Apple store hay Youtube account phải không bác.
Have a nice weekend!
Thanks, phongph!

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Hi bác atinhlq2!
Nghe nhac qua nhaccuatui online trong Apple Carplay chất lượng hay hơn nhiều so voi qua Youtube qua cổng HDMI. Mặc khác Youtube ở vietnam dạo này sao chập chờn quá, lúc kết nối đuợc lúc không. Cám ơn bác nhiều nhé!
Bác cho hỏi muốn dowload Nhaccuatui xuống Iphone để nghe nhạc offline thì cần có tài khoản VIP phải không bác? Khi đó mình phải mở TK thanh toán qua Apple store hay Youtube account phải không bác.
Have a nice weekend!
Thanks, phongph!
Đăng ký tài khoản VIP 49k/tháng, nếu nghe offline thì chỉ cần đăng ký 1 tháng rồi download về hết là xong.
Không có tài khoản nghe chất lượng 128 kbps
Tài khoản miễn phí nghe chất lượng 128kbps
Tài khoản VIP nghe chất lượng 320 kbps và lossless. không phân biệt nghe online hay download

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phongph
Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Trên máy tính: lập tài khoản Nhaccuatui, nâng cấp VIP , tạo các playlist trong tài khoản của mình, thêm các bài hát vào các playlist. Thêm các playlist hiện có khác trên site vào tài khoản của mình.
Trên điện thoại (IOS hoặc Android): Cài đặt Nhaccuatui, đăng nhập vào tài khoản => Cài đặt (của phần mềm) =>"Chọn chất lượng" => chọn 320kbps hoặc lossless.
=>"Đồng bộ" => "Tự động"
Trong Nhaccuatui có 2 phần:
- "Online" toàn bộ kho nhạc trực tuyến của site
- "Nhạc của tôi": Kho nhạc online mà mình vừa tạo trên máy tính và nhạc offline đã download
=> vào " Nhạc của tôi"=>"Playlist" => chọn album nào đó rồi đồng bộ về điện thoại thế là xong. Sau này nghe playlist đã đồng bộ là offline, playlist chưa đồng bộ là online

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B1
22/8/06
91
62
18
HCM
Không root thì nó vẫn chán vậy thôi. Cái màn theo xe chỉ có tác dụng nghe nhạc thôi chứ các chức năng khác chậm rì rì. Màn android e thay nó giống hệt cái màn đó nhưng màn hình rộnghơn, không có núm cứng.
Bác cho em xin cái model màn hình bác thay vào đi bác, giá ntn ạ? Thanks

Tập Lái
1/12/18
12
3
3
33
Em mới lấy bản L,nhờ cụ nào chỉ rõ hơn về cách dùng số S,trong trường hợp như nào thì +,- cần số ở vô lăng với ạ.Với cả hôm nay em đang đi nghịch sang số S xong về lại D lại quá lên N,thì có sao ko ạ,em cảm ơn

• Like