Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Đang tính làm bộ gập kính và phủ gầm như bác. Bác cho xin địa chỉ làm (ADV nhiều cửa hang qua!), chi phí và cho biết độ hài long :)
Thanks bác nhiều
ADV tiệm nào giá cũng sêm sêm nhau cả thôi

Hạng B1
22/4/18
69
30
28
Hi All!
Mot bác trên otofun vừa chia sẻ dùng cáp Mobile phone HDTV (HDMI và USB cho đầu ra Lighting iphone) khoảng 350k vnd để kết nối và dùng với full app của iphone mà không cần hack màn hình!
Các bác thử nhé!
Have a nice day!
https://www.youtube.com/watch?v=yIafo_bjkus

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Hi All!
Mot bác trên otofun vừa chia sẻ dùng cáp Mobile phone HDTV (HDMI và USB cho đầu ra Lighting iphone) khoảng 350k vnd để kết nối và dùng với full app của iphone mà không cần hack màn hình!
Các bác thử nhé!
Hay!
Các bác thương gia nghiên cứu nhập cáp này về chắc đắt hàng. Mình xài Android (USB Type C) không biết có không?

• Like
Reactions: phongph
Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Hi All!
Các bác thử nhé!
Have a nice day!
IPhone và Samsung đều đc, mình đã làm lâu rồi, nhưng màn hình xe chỉ hiển thị chứ không tương tác được, và khi xe di chuyển thì chỉ còn âm thanh thôi. Không hay bằng carplay hoặc androidAuto đc

• Like
Hạng B1
22/4/18
69
30
28
IPhone và Samsung đều đc, mình đã làm lâu rồi, nhưng màn hình xe chỉ hiển thị chứ không tương tác được, và khi xe di chuyển thì chỉ còn âm thanh thôi. Không hay bằng carplay hoặc androidAuto đc
Hi!
Sáng nay mình thử roi, đúng như bác nói!
- Khi xe dừng thì mình có thể dùng đủ các app trên iphone, hiển thị đủ trên màn hình kể cả Video, Youtube ... Khi xe chạy thì chỉ nghe tiếng, nhạc qua Youtube. Vậy là rất Ok roi, mình có thể chép file nhạc chất lượng tốt vào iphone hay qua Youtube và nghe qua HT âm thanh của xe.
- Khi cần Các chức năng khác khi xe chạy thì mình cắm qua dây Carplay.
Have a nice weekend!
Thanks!

Attachments

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Hi!
Sáng nay mình thử roi, đúng như bác nói!
- Khi xe dừng thì mình có thể dùng đủ các app trên iphone, hiển thị đủ trên màn hình kể cả Video, Youtube ... Khi xe chạy thì chỉ nghe tiếng, nhạc qua Youtube. Vậy là rất Ok roi, mình có thể chép file nhạc chất lượng tốt vào iphone hay qua Youtube và nghe qua HT âm thanh của xe.
- Khi cần Các chức năng khác khi xe chạy thì mình cắm qua dây Carplay.
Have a nice weekend!
Thanks!
Mua dây cáp chuyển đổi ra HDMI làm gì cho tốn tiền, muốn nghe nhạc lossless thì mua cáp audio cắm vào cổng AUX hoặc nghe qua bluetooth hoặc nghe qua google play music bằng kết nối carplay (android auto) chất lượng cũng như nhau mà. Mua thêm dây cáp cho tốn kém, lôi thôi dây rợ. Trên xe mình chỉ có 2 dây: 1 lightning và 1 USB Type-C. Nhạc mình cũng chả thèm chép, nghe online luôn cho nhanh, cho mới, cho đa dạng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Nếu chỉ có âm thanh thì không cần cáp HDMI làm gì cho phức tạp. Nếu màn hình giống như điện thoại thì ok

Tập Lái
3/12/18
19
5
3
43
Đang tính làm bộ gập kính và phủ gầm như bác. Bác cho xin địa chỉ làm (ADV nhiều cửa hang qua!), chi phí và cho biết độ hài long :)
Thanks bác nhiều
Mình làm tiệm Anh Thi.
+ Phủ gầm: 2,5tr
+ Gập gương: hình như là 2,8tr. Cái này tiện dụng vô cùng nè Bác.
Bác có thể vào Cường Dung kế bên cũng được.

Tập Lái
3/12/18
19
5
3
43
Chào cả nhà. Màn hình CRV 2018 chỉ hiển thị hình ảnh khi xem phim khi dùng phanh điện tử, khi nhả phanh thì chỉ còn tiếng. Mình có xem 1 số diễn đàn thì họ nói phải cắt dây nối đến phanh tay thì mới được. Các Bác cho mình hỏi có Bác nào làm như vây chưa, làm ở đâu, chi phí thế nào, có ảnh hưởng đến hệ thống điện của xe hay không. Vì bọn trẻ nhà em lên xe là chúng thích xem.