1/10/16
772
8.508
93
Hôm nay phát hiện thêm tính năng mới: khi lùi sát vật cản phía sau, xe cảnh báo bằng tín hiệu trên màn hình và âm thanh, khi gần đụng thì phanh tay điện tử kích hoạt, xe dừng lại luôn!
Có lộn kg bác? Em lùi xe vô bờ cỏ nó báo um sùm, cũng đụng ngã mấy bụi cỏ rồi mà nó đâu có dừng.
dvd xe cài chức năng phát nhạc flac cắm usb đc kg mấy anh

Hạng B1
14/8/06
93
23
8
Mình mới làm 02 chuyến liền gần 2500km, vuợt qua hạn bảo trì 15k gần 1500km. Khi đem bảo trì có yêu cầu Đại lý Honda kiểm tra dùm gầm xe do đi nhiều địa hình có lội nước, đường xóc... Trước đây dùng xe Toyota mình mà yêu cầu như vậy là thấy Cố vấn ghi vào phiếu, sau đó KTV mở hết bánh ra, kiểm tra thắng, nhún... khá lâu. Nhưng ở Honda khi nhận xe cũng không thèm ghi thêm yêu cầu vào phiếu bảo trì mà chỉ nói là kiểm tra gầm là việc đương nhiên. Nhưng mình quan sát chỉ thấy các bạn KTV chỉ lấy mắt ngó, thậm chí còn chẳng thấy soi đèn. Sau khi mang về bên CSKH có điện thoại hỏi đóng góp ý kiến, mình nói lại y như trên thì bên KT Honda gọi lại biện luận họ có làm, có tick vào các mục kiểm tra...
Tóm lại là mình thấy KTV Honda làm việc chưa cẩn thận lắm. Không biết các bác có bị tình huống này chưa hay do mình gặp Cố vấn KT và KTV chưa tốt lắm !

• Like
Reactions: @NuiSam_ChauDoc
Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Có lộn kg bác? Em lùi xe vô bờ cỏ nó báo um sùm, cũng đụng ngã mấy bụi cỏ rồi mà nó đâu có dừng.
dvd xe cài chức năng phát nhạc flac cắm usb đc kg mấy anh
File nhạc *.flac thì đầu chưa đọc được, muốn phát được thì phải root đầu và cài đặt phần mềm mới. Nhưng đầu đọc được mp3 320kbps hoặc audio mp4 500kbps, wav 1412kbps.
Muốn nghe flac thì nghe qua Carplay hoặc Android Auto (Nghe online cho đỡ mất công tải)

Tập Lái
29/3/16
29
6
3
43
Xe của bà chị mình bản L, nhưng mình chạy là chính có giao lưu được hem? Mình đi Cẩm Ly 2.4G được 60k rồi chạy CRV thấy không êm bằng nhưng đồ chơi ngon, ít hao xăng đặc biết khoái cái android auto khi chỉ đường đến chỗ rẽ báo luôn khoảng cách còn lại trên đồng hồ hiện thị luôn.
| dây rút nhựa

1/10/16
772
8.508
93
File nhạc *.flac thì đầu chưa đọc được, muốn phát được thì phải root đầu và cài đặt phần mềm mới. Nhưng đầu đọc được mp3 320kbps hoặc audio mp4 500kbps, wav 1412kbps.
Muốn nghe flac thì nghe qua Carplay hoặc Android Auto (Nghe online cho đỡ mất công tải)
Mình load về 1 kho flac để nge theo sở thích rồi anh. Chắc xài tiếp 320 vậy

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Bác nào có kinh nghiêm nâng cấp nhẹ âm thanh (VD sub gầm) CRV 2018 không? Xin kinh nghiệm và chi phí. Thanks

1/10/16
772
8.508
93
Bác cài phần mềm VOX vào iPhone hoặc Android, sau đó chép nhạc vào điện thoại, nghe flac qua Apple Car.
Mình vẫn phát từ đt qua bluetooth với xe. Muốn bỏ đt cắm usb thôi cho gọn anh, khỏi dây nhợ rối quạ

Hạng C
11/7/06
728
9.411
93
Có bác nào xài thử cái này chưa? Loa trung tâm taplo cho CRV 2018 (đã bị Honda VN cắt khi nhập về VN).
Không biết gắn có cải thiện âm thanh nhiều không? Xin kinh nghiệm sử dụng. Thanks

http://phukienhonda.net/ct/phu-kien...2/loa-trung-tam-taplo-cho-cr-v-2018-2019.html
Có đâu mà cắt bản cao nhất bên mỹ cũng ko có loa trung tâm, cái này chỉ là sáng tạo của bọn Tàu, lắp cái này phí tiền.

Hạng B2
1/10/12
274
180
43
47
Quận 2, HCM
Hôm nay phát hiện thêm tính năng mới: khi lùi sát vật cản phía sau, xe cảnh báo bằng tín hiệu trên màn hình và âm thanh, khi gần đụng thì phanh tay điện tử kích hoạt, xe dừng lại luôn!
Xe bác có kích hoạt phanh tay điện tử tự động hay chưa (khi tắt máy tự động phanh)?

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Mình mới làm 02 chuyến liền gần 2500km, vuợt qua hạn bảo trì 15k gần 1500km. Khi đem bảo trì có yêu cầu Đại lý Honda kiểm tra dùm gầm xe do đi nhiều địa hình có lội nước, đường xóc... Trước đây dùng xe Toyota mình mà yêu cầu như vậy là thấy Cố vấn ghi vào phiếu, sau đó KTV mở hết bánh ra, kiểm tra thắng, nhún... khá lâu. Nhưng ở Honda khi nhận xe cũng không thèm ghi thêm yêu cầu vào phiếu bảo trì mà chỉ nói là kiểm tra gầm là việc đương nhiên. Nhưng mình quan sát chỉ thấy các bạn KTV chỉ lấy mắt ngó, thậm chí còn chẳng thấy soi đèn. Sau khi mang về bên CSKH có điện thoại hỏi đóng góp ý kiến, mình nói lại y như trên thì bên KT Honda gọi lại biện luận họ có làm, có tick vào các mục kiểm tra...
Tóm lại là mình thấy KTV Honda làm việc chưa cẩn thận lắm. Không biết các bác có bị tình huống này chưa hay do mình gặp Cố vấn KT và KTV chưa tốt lắm !
Bạn làm ở đại lý Honda nào vậy?

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
e nghe nói đồng hồ tốc độ trên CRV có thể tuỳ chỉnh thay đổi vị trí giữa đồng hồ kilomete với đồng hồ vòng tua cho nhau, ko biết có chỉnh đc ko a

Hạng B2
19/6/18
324
415
63
Biên Hoà
Bác cài phần mềm VOX vào iPhone hoặc Android, sau đó chép nhạc vào điện thoại, nghe flac qua Apple Car.
Trên Iphone hiện nay dùng carplay cho dùng rất nhiều phần mềm nghe nhạc: Itunes Music, Google play music, Spotify, Nhaccuatui,.... cả online và offline, Nhưng Android Auto thì mới chỉ cho 1 phần mềm chơi nhạc thôi, nhưng bấy nhiêu là đủ rồi

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
31/10/16
6
5
3
Chào các bác, đầu DVD của CRV dùng hệ điều hành Androi, nhưng nguyên bản bị lock hết chỉ có các chức năng cơ bản kèm theo xe và không thể cài đặt thêm gì được, em định Root (hack) để cài thêm NAVITEL hoặc Google Map và app nghe nhạc để tiện sử dụng, tuy nhiên còn lăn tăn như sau:
1. Can thiệp vào phần mềm vậy lỡ có sự cố gì hãng có bảo hành ko ? e mới lấy xe có 3 tháng
2. Root nó rồi có lỗi gì không, vì nhiều phần cài đặt chức năng xe qua màn hình này?
Có nhiều bác làm chưa? thấy thế nào ạ? các bác Sale Honda cho ý kiến với ?
Tks !

Tập Lái
6/5/07
33
4
8
Chào các bác, theo tính năng mà honda việt nam giới thiệu về honda crv mới thì có chức năng khởi hành ngang dốc (HSA) và hướng dẫn lái tiết kiệm xăng. Có bác nào sử dụng thử chưa và các kích hoạt 2 chức năng này như thế nào? đi xe hơn 1 năm rồi nhưng chưa biết dùng 2 cái này :)