Hạng B2
1/7/16
181
135
43
31
Dạ nội dung như title ạ. Em vừa thi xong sát hạch tại HG hồi sáng, nên giờ em mạo muội đăng bài để gom anh em có gì thuê xe bổ túc tay lái luôn.
Em học QK7, gần 1 năm em mới được thi, nhưng thực hành tại sân HG thì e chỉ có đúng 1g chạy và 1g quan sát, trước đó 2 ngày.
Hôm nay rất nhiều bạn bị ngay bài chuồng ngang và bị cảm ứng, em cũng bị ngay đó. em loay hoay tới lui lần thứ 3 mới có tín hiệu xong bài. Thật sự rất nhiều bác bị rớt ở bài này, ko nhận tín hiệu, mất bình tĩnh chạy ra bỏ bài và....không đạt dù còn điểm cao và thời gian.
Em cảm giác rất đúng với câu học tài thi phận, em cố gắng bình tĩnh để hoàn thành bài thi và trong đó vẫn có yếu tố may mắn.
À có việc này em chia sẻ thêm, trước khi thi đường trường sẽ tốn chi phí là 200k...không biên lai nhé. Do chuyện tế nhị nên em cũng ko biết lý do gì, chỉ khi e thi xong đường trường e mới hiểu. Những ai đạt sa hình là 99,999999% đậu. Em xém tí bị cái phần còn lại 0,000001% rớt ở đường trường. Hic

• Like
Reactions: bach_pro1111
Hạng B2
1/7/16
181
135
43
31
Các xe thi giờ ổn không bạn, bạn đến lúc mấy giờ, thi lý thuyết và sa hình chờ lâu không. Cho xin ít thông tin nhé, ngày 28.08 là đến lượt mình.
Mình thi xe 38, mình chạy thấy ổn. Hôm nay mình thi có đến 2,3 xe gặp sự cố.
Sáng 7g là mình có mặt ở HG rồi, và...chờ đợi đến hơn 8g thì mấy thầy ở trường vào phát giấy....xong tục đợi gọi tên là khoảng 11g mình mới qua chờ thi lý thuyết...thi xong ra khoảng 12g. Chờ thêm gần 2 tiếng mới thi sa hình.
Kết thúc đường trường là hơn 3g20c.
Thời gian mang tính chủ quan của mình, mình thấy có nhiều người chen hồ sơ thi trước sớm hơn nữa, nhưng cái đó mình hk rành.

• Like
Reactions: Pipat
Hạng B1
31/8/16
81
53
18
36
Hồi mình thi đường trường không thấy vụ phát sinh như bác. Thầy hài hước vui tính, dặn dò kĩ để thí sinh đỡ căng thẳng, chuẩn bị vô bài cũng nhắc chứ không thấy khó khăn gì. Đợt xe em thi có ông anh thi gần cuối run quá sao lúc dừng xe bị bang bên phụ vô mấy khúc cây ven đường nên bị thầy sạc 1 trận thôi. Vẫn đậu cả

• Like
Hạng B2
1/7/16
181
135
43
31
Chen hồ sơ chắc có thêm ít xiền, mình chắc cũng chọn theo bạn. Cuối tuần này mình dợt cảm ứng, nếu con 38 bạn thấy ổn và cảm ứng ok thì chọn luôn để chạy trước khỏi lăn tăn. Thì mình chỉ sợ cảm ứng nó bị loạn, không báo thì phải hi sinh điểm.
Hôm bạn thi thấy xe nào được chọn nhiều nhất vậy, để tránh xa, nếu ko chờ mòn mỏi.
Cảm ơn bạn
38 khi mình tập nó vẫn bị tưng tưng cảm ứng. Nhưng thi thì không có. Bạn có thể chọn 37,38,39 đều ổn. Mấy xe đông là mấy xe số thứ tự nhỏ. Bác chạy thì cứ chú ý dừng xe ngang biển báo là ăn tiền, mình bị mất 5 điểm ở cầu do ngừng sớm. ^_^, bác dợt tới lui bài ghép ngang nghe, rất rất nhiều người bị khong ăn cảm ứng, mình cũng bị luôn đó,căng thẳng sinh tử ngay lúc đó.

Hồi mình thi đường trường không thấy vụ phát sinh như bác. Thầy hài hước vui tính, dặn dò kĩ để thí sinh đỡ căng thẳng, chuẩn bị vô bài cũng nhắc chứ không thấy khó khăn gì. Đợt xe em thi có ông anh thi gần cuối run quá sao lúc dừng xe bị bang bên phụ vô mấy khúc cây ven đường nên bị thầy sạc 1 trận thôi. Vẫn đậu cả
Thầy chấm mình cũng vui tính, như bác biết đó tỷ lệ đậu đường trường là 99,99%. Hôm em thi là không ai rớt, nhưng do chấm cảm ứng nên em phải để còn 0,01% sơ suất.

• Like
Hạng B2
25/11/15
451
315
63
200k là luật cmnr, ở đâu cũng thế,
Chỗ mình còn mất thêm 100k cho lần thi thử đường trường nữa.

Hạng B2
1/7/16
181
135
43
31
200k là luật cmnr, ở đâu cũng thế,
Chỗ mình còn mất thêm 100k cho lần thi thử đường trường nữa.
Vậy hã bác. Em B2 nên chỉ 200k thôi, còn C là 200k xong...lên xe thêm 100k nữa.

Hạng B2
9/2/17
226
272
63
ko có tín hiệu thì bác thử xem vệt bánh xe bên trái nó có lọt vào đg cảm ứng đen chưa nha

Hạng B2
1/7/16
181
135
43
31
ko có tín hiệu thì bác thử xem vệt bánh xe bên trái nó có lọt vào đg cảm ứng đen chưa nha
Em de vào, e nhìn kính là gần cán lên vạch đen cám ứng luôn nên ko dám de nữa. Nhưng đứng ngoài thầy bảo chưa đến @@, chắc do góc nhìn. Tại bình thường e de là kêu tút xong bài rất nhanh.

Hạng B1
9/9/16
71
87
18
33
Dạ nội dung như title ạ. Em vừa thi xong sát hạch tại HG hồi sáng, nên giờ em mạo muội đăng bài để gom anh em có gì thuê xe bổ túc tay lái luôn.
Em học QK7, gần 1 năm em mới được thi, nhưng thực hành tại sân HG thì e chỉ có đúng 1g chạy và 1g quan sát, trước đó 2 ngày.
Hôm nay rất nhiều bạn bị ngay bài chuồng ngang và bị cảm ứng, em cũng bị ngay đó. em loay hoay tới lui lần thứ 3 mới có tín hiệu xong bài. Thật sự rất nhiều bác bị rớt ở bài này, ko nhận tín hiệu, mất bình tĩnh chạy ra bỏ bài và....không đạt dù còn điểm cao và thời gian.
Em cảm giác rất đúng với câu học tài thi phận, em cố gắng bình tĩnh để hoàn thành bài thi và trong đó vẫn có yếu tố may mắn.
À có việc này em chia sẻ thêm, trước khi thi đường trường sẽ tốn chi phí là 200k...không biên lai nhé. Do chuyện tế nhị nên em cũng ko biết lý do gì, chỉ khi e thi xong đường trường e mới hiểu. Những ai đạt sa hình là 99,999999% đậu. Em xém tí bị cái phần còn lại 0,000001% rớt ở đường trường. Hic

em nhớ là ko hoàn thành bài chuồng ngang bị trừ 5 điểm thôi mà bác. còn bỏ bài là khác nha, là ko vào chuồng luôn. còn ko hoàn thành là vào song song đẹp rồi nhưng cảm ứng ko nhận thì nên ra sớm chấp nhận mất 5 điểm nếu còn điểm nhìu để về đích an toàn. chứ cứ ở trong bài xào tới xào lui quá 2 phút bài thi trừ 5 điểm quá thêm 3 giây trừ 5 điểm. nuốt điểm ghê lắm.lúc đó lại càng mất bình tĩnh thêm.
chiêu này thầy e chỉ và e đả áp dụng nhẹ nhàng về đích.\
chỉ cần vào nhận bài đỗ song song ko báo cảm ứng là e ra luôn chấp nhận mất 5 điểm xong bật xinhan kết thúc bài thi an toàn. đợt trước mình thi bên 08 nguyễn ảnh thủ.ko biết bên hoàng gia chấm có giống vậy ko.

Hạng B2
1/7/16
181
135
43
31
em nhớ là ko hoàn thành bài chuồng ngang bị trừ 5 điểm thôi mà bác. còn bỏ bài là khác nha, là ko vào chuồng luôn. còn ko hoàn thành là vào song song đẹp rồi nhưng cảm ứng ko nhận thì nên ra sớm chấp nhận mất 5 điểm nếu còn điểm nhìu để về đích an toàn. chứ cứ ở trong bài xào tới xào lui quá 2 phút bài thi trừ 5 điểm quá thêm 3 giây trừ 5 điểm. nuốt điểm ghê lắm.lúc đó lại càng mất bình tĩnh thêm.
chiêu này thầy e chỉ và e đả áp dụng nhẹ nhàng về đích.\
chỉ cần vào nhận bài đỗ song song ko báo cảm ứng là e ra luôn chấp nhận mất 5 điểm xong bật xinhan kết thúc bài thi an toàn. đợt trước mình thi bên 08 nguyễn ảnh thủ.ko biết bên hoàng gia chấm có giống vậy ko.
Tại hôm dợt xe cảm ứng tại sân trước thi, khi đó e còn 100đ, e cũng de vào nhận bài, xong ko thấy tút, nên chạy ra luôn, bỏ 5 điểm (nó trừ 5 điểm) và về đích 95đ. Nhưng ông thầy dạy ổng la, ổng nói trường nó bật chế độ ôn tập, nên nó trừa vậy, chứ chế độ thi là rớt. Em nghe cũng hoang mang nên em gắng em de 3 lần tới lui mới nhận bài.
Em không biết vụ "chế độ ôn tập" và "chế độ thi" có thật không nữa.