Chia sẻ kinh nghiệm tự làm (DIY) và phụ tùng xe SuZuKi WaGon (Mục lục trang 1) | SUZUKI

Thảo Luận
  1. Linh74

Linh74 Hạng D

Nhớt 50 thì êm, nhưng nặng máy
    pntthuong thích bài này.

2. pntthuong

pntthuong Tập Lái

5E0787A2-C333-426F-A77F-590C27D6ADC2. À mà xe em ăn uống thế này là có bị hao quá không các bác? Chiếc xe đầu tay nên không có kinh nghiệm gì hết, hj
  3. choixongxu

choixongxu Hạng F

Nhớt 50 nặng máy nên sẽ hao xăng.
    Con ốc tăng dây cuaroa nó nằm ngay góc khuất nên rất khó xử lý. Không đủ đồ nghề rất dễ bị hư con này. Phương pháp bây giờ chỉ có dùng kềm bấm để mở nó ra, nếu nó quá cừng thì bác dùng đầu khò ga làm cho nó nóng lên thì mở dễ dàng.
    tuangiga31mes2cpntthuong thích bài viết này.
  4. choixongxu

choixongxu Hạng F

Ăn uống của em nó như vậy là quá tuyệt rồi còn yêu cầu gì nữa :)
    pntthuong thích bài này.
  5. pntthuong

pntthuong Tập Lái

Vậy hả Bác? Vậy thì em yên tâm được khoảng xăng cộ của em nó rồi, hj, cảm ơn Bác Huy nhiều ạ
  6. pntthuong

pntthuong Tập Lái

dạ kềm bấm thì em đã thử qua nhưng bó tay rồi. Khò nhiệt em sợ bó bị phựt xăng không ạh? Em tính dùng máy hàn que mà sợ bị phựt xăng nên chưa dám thử bác à
  7. 7800II

7800II Hạng B2

Bác chạy đường như nào mà ăn ít thế nhỉ, em thì ko có cơ hội để kiểm chứng chạy full ngoại ô, chỉ chạy đc 1 đoạn là vô nội ô, nói chung là đường hỗn hợp, mà em toàn chạy khoảng 6,7l/100km
    pntthuong thích bài này.
  8. pntthuong

pntthuong Tập Lái

Dạ cung đường chính của em là khảong 80km quốc lộ đẹp + 30 km đường đèo Đại Ninh (xấu). Đợt vừa rồi em mới đi Quảng Nam full tải (5 lớn + 1 nhỏ) đi về khoảng 1600km cũng được tính chung trong đó luôn á bác, hj
    7800II thích bài này.
  9. 7800II

7800II Hạng B2

nói về full tải thì mới nhớ, xe em lúc nào cũng full tải, có khi vượt tải, tết này có lúc tống 6 người lớn và 3 trẻ em ra công viên chơi. còn đi hay về thì ít nhất cũng 5 người và đồ ở quê lỉnh kỉnh theo nữa.
    đôi khi thấy hơi chật chội vì bọn con nít nó giỡn nhiều, lại hay chở đồ ở quê lên, thi thoảng chở tivi, tủ lạnh, máy giặt trên SG về quê nên cứ định đổi qua con xe 7 chỗ, mà dùng xe cũ ít tiền như anh em mình thì thích loại nào rẻ, bền, ít tiêu hao nhiên liệu, còn tiện nghi hay ồn 1 chút cũng ko sao, do đó cũng ngắm nghía con isuzu hilander, có điều cũng tiếc em nó vì nó tiết kiệm và ít hỏng vặt, nhỏ gọn nên đưa đón con trong phố cũng tiện.
    còn so sánh nó với em hilander thì em chưa đc đi hilander nên ko đánh giá đc thế nào, có bác bảo nó ồn, cái này thì công nhận, vì đứng ngoài nó ồn như xe tải rồi, ko biết vô trong nó ra sao, rồi thì bảo là nó rung bần bật, rồi thì hôi dầu... nên em cũng phân vân lắm, chả lẽ con xe lại để khói bay vào buồng lái à
    có bác nào rành về con này so sánh giúp em với
    tuangiga31mes2cpntthuong thích bài viết này.
  10. choixongxu

choixongxu Hạng F

Hilander và wagon??? Bác chọn xe theo tiêu chí nào, vì hai loaị này có phân khúc khác nhau.
    Em đoán bác chọn theo cùng giá tiền mà được 7 chỗ. Theo em bác chọn xe nào cũng được miễn là xe còn tốt, chứ xe tệ quá rồi thì ôm vào mệt lắm bác ơi.
    tuangiga31mes2c7800II thích bài viết này.