Hạng C
4/12/14
838
7.785
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
K&N có size cho Su Wagon nha a Huy. E đang phân vân ko bít nên mang về hay ko đây!

(mở loa nghe các anh)

Em đang tính chơi bugi này + K&N mà hơi ngán đạn. Chơi bộ này wagon bao mạnh hơn vài Hp, máy garanti thinh thích, nhích ga là bốc, xăng uống như thằng lằn liếm nước cúng hihi. 4 bugi này ngày trước e đã chơi cho xe moto rồi, đo Dyno xe mạnh hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
K&N có size cho Su Wagon nha a Huy. E đang phân vân ko bít nên mang về hay ko đây!

(mở loa nghe các anh)

Em đang tính chơi bugi này + K&N mà hơi ngán đạn. Chơi bộ này wagon bao mạnh hơn vài Hp, máy garanti thinh thích, nhích ga là bốc, xăng uống như thằng lằn liếm nước cúng hihi. 4 bugi này ngày trước e đã chơi cho xe moto rồi, đo Dyno xe mạnh hơn hẳn.
Thích thì nhích thôi. Nhịn bia vài bữa là xong.
à mà cũng nhờ nhịn bia để dành tiền chơi như thế mà nay bỏ bia luôn, bà cả lại ủng hộ nữa chứ - thật là lợi hại :)

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
[BCOLOR=#00ccff]Nắp két nước[/BCOLOR]
Tiếp theo xúc rửa hệ thống giải nhiệt tại đây và tại đây
Cùng với thay van hằng nhiệt nay cho thay luôn nắp két nước, một bộ phận cực kỳ quan trọng trong việc tự động của nước làm mát chạy ra chạy vào bình nước phụ :)
Nếu nó bị hư ở vị trí luôn đóng hoặc luôn mở đều nguy hại, thôi thì thay luôn trước khi em nó bị hư, vì qua kiểm tra em nó cũng có dấu hiệu lão hóa theo thời gian sau 16 năm vận hành.
img_4509-jpg.635391

Chăm xe cũ khổ thế, dò đỏ con mắt thì các trang rao vặt của tư bản chẳng có loại nào vừa cho động cơ nhỏ 1.0, thôi đành sài tạm cái hàng tốt nhất của nơi sản xuất hàng tệ nhất.
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Nhưng khi cầm trên tay thì trông cũng được, độ sắc xảo hay cân nặng là như nhau, còn độ bền so với cái zin thì 16 năm sau mới biết được..... Hic
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Về giá cả thì 50K là ngoài các cửa hàng ô tô có nhiều, các bác nên lưu ý chăm em nó 1 chút vì ngẫu nhiên em nó hư ở vị trí đóng thì khi nhiệt độ tăng thì cái ống cao su dẫn nước nó nổ bung đấy, lúc đó thiệt hại nhiều hơn nữa.
Còn khi nó mở thì nước làm mát bị sôi quá nhiệt động cơ cũng bị tổn thương tội nghiệp em nó lắm ạ.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Bác ơi! Lọc gió K&N thường sản xuất tại USA và Châu Âu. Bên đó dùng pô air hình chữ nhật nên không có loại nào cùng thông số với SWG. Thật là buồn nhưng không sao đâu bác, lọc SaKuRa vẫn rất tốt, trên này em mua chỉ có 180K nên khi mà xe có dấu hiệu dư xăng thì mình thay cũng vô tư, lúc đó dùng chắc cũng được 1 năm - thế cũng được rồi.
Nếu trước khi đi đăng kiểm mà bị khí thải thì bác chịu khó tháo lọc gió ra và gắn lại sau đăng kiểm cũng được mà :)
Là sao anh Huy tháo ra là so anh , nếu dư xăng thì phải chỉnh eps1 xăng lại mà phải không anh.

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Cây này tháo lắp lọc nhớt được ko các bác(thép nhip c65)View attachment 640406
Cần gì dùng dụng cụ mở. Bác cứ dùng tua vít dẹt đục bên hông là nó xoay ra rồi dùng tay tháo thôi. (Lọc nhớt tháo bỏ nên không sợ hư). Còn Vặn vào thì siết chặt tay là được rồi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Hạng C
18/8/11
645
190
43

(mở loa nghe các anh)

Giá cao nhiều không Bác. Dạo này ra đường xe mới nhiều quá nên việc tăng công suất qua việc nâng cấp thiết bị nằm trong điều kiện cho phép của NSX thì quá OK rồi

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c