Hạng B1
19/10/14
50
37
18
33
Hanoi, Vietnam
Bác nào đã trên tay em santafe nội địa chia sẻ cho em đôi chút về e nó dc ko ạ. E đang băn khoan k biết chất lượng chênh lệch thế nào so với bản nhập khẩu.

Hạng B1
26/4/07
82
69
18
Tôi đi máy dầu so với bản củ máy 2.0 thì máy mới 2.2 cho công xuất cao hơn. Bản đặc biệt nhiều option hơn đặc biệt là cửa sau tự động, 4WD, cửa nóc tòan cảnh, túi khí nhiều hơn và nhiều chi tiết khác. Cảm giác lái thì nhẹ nhàng và thỏai mái hơn bản 2012. Đèn sáng hơn. Điểm không vừa lòng là ống xã kép nhìn không đạt như ống xả đôi 2 bên như bản củ. Máy hình như êm hơn, độ bốc khá tốt...Cảm giác ban đầu là thế...em mới đi có 10km loanh quanh gần nhà do chưa đăng ký nên cần cảm nhận thêm

Hạng B1
19/10/14
50
37
18
33
Hanoi, Vietnam
Cảm ơn bác nhé ! Gia đình đang băn khoăn quá ko biết xài hàng nội địa cho nó nhẹ túi tiền hay xài hàng nhập khẩu cho nó yên tâm về chất lượng :)

• Like
Reactions: ruametocdo
Hạng B1
26/4/07
82
69
18
Nói như nhau thì chắc không ổn, nhưng nói khác nhau thì không có cơ sở..thời gian sau mới biết...nhưng ráp cũng có KS chất lượng tại nhà máy nên độ chênh ko nhiều...giá cách nhiều đáng kể nên cũng phải cân nhắc...nhà tôi đi chiếc Camry nhập và Cam LD..thấy cũng rứa...Có chăng về thời gian sau này chất luợng nước sơn có khác nhau...tôi thì xe trong hầm khi đi làm, đậu trong nhà nên ko nắng ko mua....Sơn chắc bền hơn về lâu dài.Nếu bác cầu kỳ thì bản nhập...còn ko thì mua trong nước...cá nhân tôi nghĩ mua trong nước cũng được.

Hạng D
27/12/10
1.033
5.097
113
Mình đi bản Full xăng được gần 1000km, cảm nhận ban đầu: độ cách âm tốt, option tương đối đầy đủ, đặc biệt có nút autohold rật tiện lợi khi dừng ngang dốc hoặc đèn đỏ (không phải đạp thắng đở mỏi chân), độ vọt khi vượt xe thường bị trễ (độ bốc bình thường, bản dầu chắc tốt hơn), bản đồ theo xe chưa được cập nhật khi đi qua những đường mới mở cách đây chừng 1 or 2 năm toàn chỉ xống ....ruộng, không có quyển hướng dẫn sử dụng theo xe cho nên toàn phải tự mò (cái này đúng là củ chuối thiệt), vì là dạng xe 5+2 do vậy đi đủ 7 người lớn thì tương đối chật, khoang chức hành lý nhỏ, đèn pha & cos chiếu khoảng cách rất gần (cái này không biết hãng có chỉnh được không); còi xe nhỏ xíu như còi xe máy (nếu bác mua xe nên thay còi denso)...Nói chung với tầm 1,4 tỷ cũng tạm hài lòng với em nó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
26/4/07
82
69
18
À ừ....sao cái catologue theo xe không có nhỉ thay vào đó là cái lưới...mà ko biết gắn lưới thế nào ?!

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
http://www.mediafire.com/view/6wn8gxvpox49lm9/Tong_hop.pdf

Đây là HDSD santafe 2015 của anh Công bản lắp ráp tiếng Việt, Bác nào cần thì down về ngâm cứu nhé. Cái này e lấy bên otofun ah

Dear Bác chủ thớt, xe e đi dc gần 1,500km thì khá hài lòng. Xe e máy xăng, giờ chỉ mong chờ update cái bản đồ thôi vì dữ liệu cũ quá

• Like
Reactions: virgo
Hạng B2
13/1/10
359
352
63
Em đi máy dầu full CKD, được 4.000km, máy dầu nhưng có turbo 197hp nên đi rất sướng. Cảm nhận cá nhân: xe rất bốc tăng tốc sướng hơn cái xe máy xăng 141hp củ của em, xe cách âm rất tốt độ ồn từ mặt đường và vỏ xe thấp ((k cần thay vỏ Michelin chi cho phí tiền), cách âm động cơ tốt, nếu đi trên 70km/h không còn nghe tiêng đông cơ nữa, khi tăng tốc để vượt trên đường đồi núi khá tôt và êm. Chất lượng vật liệu tốt, lắp ráp tốt, k có (chưa có) lỗi gì.

23/10/06
14.638
5.121
113
Tôi đi máy dầu so với bản củ máy 2.0 thì máy mới 2.2 cho công xuất cao hơn. Bản đặc biệt nhiều option hơn đặc biệt là cửa sau tự động, 4WD, cửa nóc tòan cảnh, túi khí nhiều hơn và nhiều chi tiết khác. Cảm giác lái thì nhẹ nhàng và thỏai mái hơn bản 2012. Đèn sáng hơn. Điểm không vừa lòng là ống xã kép nhìn không đạt như ống xả đôi 2 bên như bản củ. Máy hình như êm hơn, độ bốc khá tốt...Cảm giác ban đầu là thế...em mới đi có 10km loanh quanh gần nhà do chưa đăng ký nên cần cảm nhận thêm

Cái này thì bác có thể độ lại: khoét cản sau và gắn pô kép (Chủ yếu là hàng Thailand) nhìn mạnh mẽ hơn hẳn!

• Like
Reactions: ruametocdo