Tập Lái
13/7/17
3
3
3
38
Điều hoà bác sang tiệm "Minh điện lạnh" nói là trong hội wagon chỉ sang. Pass thì pm mình nói cho nói trên này ko tiện. Anh Minh là cậu ruột của 1 bác cũng trong hội. Làm đúng chất ngon bổ rẻ bảo hành trách nhiệm chu đáo.

Về máy móc + đồng nói chung cả xe thì trong hội có bác Phuoc84. Phước trước đây là chuyên gia trong Su Phổ Quang. Giờ ra ngoài làm riêng. Chuyên chăm sóc riêng cho xe hội. Cũng ngon bổ rẻ nhiệt tình đặc biệt ko biết xài thuốc :D

Số đt thì pm mình mình cho cả 2 bác nói trên nhé.
Chết thật, em tập lái nên tìm hoài chưa thấy chỗ PM riêng cho bác. Số đt của em là 0908230228, e Tuyển 34t ạ. Có gì bác nt e với nhé, số này em cũng sài zalo luôn.

Tập Lái
13/7/17
3
3
3
38
Mình vẫn chạy Wagon bác à. Xe nó hiền và lành như đất. Xăng thì như tay ga còn phụ tùng xin lỗi chứ có những món rẻ hơn xe máy thì sao ko yêu đc :)

Ko có gì đâu bác. Vui là chính mà.
Bác Josepnvn có link của bộ chế hòa khí ko ạ?

Hạng C
4/12/14
842
8.103
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em có tìm thấy bộ chế nhìn rất giống với bộ chế hòa khí đang dùng trên wagon của anh em mình.
https://vi.aliexpress.com/item/LORE....html?spm=a2g14.search0104.8.4.8b4678cbH1G6aw
hàng này em thấy có ship về VN mình luôn. Giá cũng ok lắm.

Các bác vào nghiên cứu xem sao.

Đây là chế của Su Alto 3 máy 800cc trong khi xe mình 4 máy 997cc. Chế này trong hội đã có a e nhập về lắp rồi nhưng sau đó ko xài đc do thiếu xăng. Garanti hay đi ga nhỏ thì ok đạp ga là thiếu. Cuối cùng giải pháp đưa ra để tận dụng bộ chế này là..........sàn mấy đồng tiền của chế này sang chế zin. Hay nói cách khác chỉ tận dụng đc 2 cái đồng tiền hihi.
Bác nào chỉ chạy trong phố, max speed ko quá 40km/h và ko chở nặng thì xài chế này ok và tiết kiệm xăng.

Mình đang kết nối 1 nguồn nhập phụ tùng zin chính hãng Suzuki về. Bên đó vẫn còn rất nhiều wagon đang chạy. Hiện tại Suzuki Việt Nam cũng đang nhập nguồn phụ tùng Wagon từ quốc gia này ^^. Khi nào kết nối đc thành công sẽ chia sẽ cho a e. Nguồn này toàn bộ 100% phụ tùng chính hãng Suzuki Japan.

Tập Lái
13/7/17
3
3
3
38
Đây là chế của Su Alto 3 máy 800cc trong khi xe mình 4 máy 997cc. Chế này trong hội đã có a e nhập về lắp rồi nhưng sau đó ko xài đc do thiếu xăng. Garanti hay đi ga nhỏ thì ok đạp ga là thiếu. Cuối cùng giải pháp đưa ra để tận dụng bộ chế này là..........sàn mấy đồng tiền của chế này sang chế zin. Hay nói cách khác chỉ tận dụng đc 2 cái đồng tiền hihi.
Bác nào chỉ chạy trong phố, max speed ko quá 40km/h và ko chở nặng thì xài chế này ok và tiết kiệm xăng.

Mình đang kết nối 1 nguồn nhập phụ tùng zin chính hãng Suzuki về. Bên đó vẫn còn rất nhiều wagon đang chạy. Hiện tại Suzuki Việt Nam cũng đang nhập nguồn phụ tùng Wagon từ quốc gia này ^^. Khi nào kết nối đc thành công sẽ chia sẽ cho a e. Nguồn này toàn bộ 100% phụ tùng chính hãng Suzuki Japan.
Em kết nhất đoạn thứ 2 về nguồn phụ tùng chính hãng. Ở Ấn hay Nhật vậy bác? Khi nào kết nối được bác hú anh em nhé, đã chót yêu em wagon rồi nên sướng khổ cùng nó bác ạ. À Su nhà em đang ở chỗ bác Phuoc84 òi. chắc mấy nữa mới xong, xong máy là tới làm đồng.

Hạng C
4/12/14
842
8.103
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em kết nhất đoạn thứ 2 về nguồn phụ tùng chính hãng. Ở Ấn hay Nhật vậy bác? Khi nào kết nối được bác hú anh em nhé, đã chót yêu em wagon rồi nên sướng khổ cùng nó bác ạ. À Su nhà em đang ở chỗ bác Phuoc84 òi. chắc mấy nữa mới xong, xong máy là tới làm đồng.

Ở Nhật bác. Toàn bộ phụ tùng đều là hàng Zin Suzuki chứ ko phải Taobao. Nguồn thì tìm ra rồi nhưng chưa tìm đc đối tác ship hàng về. Khi nào chính thức về đc sẽ thông báo cho a e biết.

Hôm qua mới nghe Phước nói về xe của bác. Chúc bác mau có con xe ưng ý nhé :)

• Like
Reactions: sontungbl
Tập Lái
13/7/17
3
3
3
38
Ở Nhật bác. Toàn bộ phụ tùng đều là hàng Zin Suzuki chứ ko phải Taobao. Nguồn thì tìm ra rồi nhưng chưa tìm đc đối tác ship hàng về. Khi nào chính thức về đc sẽ thông báo cho a e biết.

Hôm qua mới nghe Phước nói về xe của bác. Chúc bác mau có con xe ưng ý nhé :)
Vâng, hóng vụ này của bác quá. Tính em chung thủy nên đã yêu em nó rồi dù có bệnh gì em cũng muốn chữa trị cho em nó tới cùng bác ạ.
Rất cảm ơn bác và mong bác sớm tìm ra Shipper để ae có thêm nguồn chính hãng.