Hạng B2
10/3/16
115
62
28
53
Chào các bác! Nhân dịp rảnh rỗi ngày cuối cùng tết 2/9 em có vài dòng cảm nhận về V2 sò dầu 2015 của mình. Từ khi làm khai sinh cho em nó đến nay đã được tròn 2 năm 1 tháng với tổng chặng đường khoảng 5,5 vạn km mình thấy em nó có một số đặc tính sau: tổng quan nội ngoại thất khá là OK, rộng rãi thoải mái, công nghệ đủ dùng. Do hay đi đường xa nên Em chỉ lên đời cho em nó đôi bi cos và đôi bóng Led H7 bên pha, ngoài ra bên trong lắp thêm bộ Mykey và camera 360 còn lại nguyên bản hết ạ. Do đã U50 đi lại cẩn thận và cũng gặp may nhiều nên hình thức em nó vẫn y nguyên từ trong fa ngoài. Máy móc thì quả thật rất là lỳ lợm, đi trong phố hơi to mồm tý chứ ra đường trường rồi thì êm ái nhẹ nhàng khỏi chê. Vừa rồi em có làm chuyến HN-Quảng Ngãi-HN 1900 km , suốt trên đường gần như không tắt máy vì nhà em có thói quen ăn đồ xách tay và nghỉ trên xe mà thấy em nó cừ phà phà đạp đâu lên đấy cứ như không. Về đến nhà thấy báo 5,9l/100km, đổ 1tr6 tiền dầu vẫn dư. Em nó cũng dễ tính dầu máy chỉ cần loại bán tổng hợp 5w30 hoặc 10w40, guốc dép không cần loại cao cấp nhưng ưa mới nên 4 vạn km em thay cho bộ continental CCLX2 thì vẫn êm như ru đến giờ. Các lỗi hổng vặt của em nó gần như không có, chỉ duy nhất một lần bảo hành ABS bánh sau. Thế đấy các bác ạ, cứ đà này chắc khó có lý do chia tay và theo đánh giá của em thì so với toy về độ bền và độ lành cũng như nhau thôi ( Em dã chạy 1 em toy nhập 8 năm từ mới, vừa chia tay vì khả năng bơi lội thua xa sò mùa mưa bão). Đến đây em xin hết ạ, cám ơn các bác đã đọc bài, có gì các bác chia sẻ thêm nhé. Tiện đây cho em khoe tý thành quả chăm sóc vợ 2 và 3 nhé. Thks!

Hạng B2
10/3/16
115
62
28
53
Độ ồn của nó sao hả bác? khoảng bao nhiêu decibel
Em không có phần mềm đo độ ồn nhưng đi máy dầu tất nhiên phải ồn hơn xăng rồi. Nhân tiện nói chuyện cam lề, theo em các bác chơi luôn trước và bên tài luôn, có bộ chia 4 cộng cả cam lùi luôn, đi giờ cao điểm quá tuyệt mà giá chỉ có 2.5 củ khoai thoi ạ.

• Like
Reactions: mr_cong